โกโก้

แม่ๆบ้านไหนท้องแล้วชอบกินโกโก้บ้างคะกินบ่อยๆลูกจะดำไหมมีคนบอกกินบ่อยลูกจะดำ

โกโก้
261 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

โกโก้ น้ำโค้ก โอวัลติน ไม่เกี่ยวเลยค่ะ กรรมพันล้วน ลูกออกมาขาวนะคะ จนตอนนี้ก็ขาวนะ #ผิวสองสีแบบแม่ อยากให้ลูกผิวดี ก่อนคลอด โด้ฟมะละกอกับน้ำมะพร้าวค่ะ มีส่วน

Post reply image
4y ago

3 ค่ะแม่

กินโกโก้ ช็อกโกแลต เฉาก๊วย พะโล้ ตอนแรกพี่ที่ทำงานก็ทักว่าไม่ให้กินของดำเดี๋ยวลูกจะดำ เพราะแม่เป็นคนผิวแทนอยู่แล้ว แต่ผลออกมาคือ ขาวเหมือนพ่อจ้า?

เป็นค่ะ...ไม่เคยกินเลย อยู่ๆก็อยากกินโกโก้ซะงั้น...แต่ก็พยายามสั่งหวานน้อยนะ แล้วก็ไม่เกิน 1 แก้วต่อวัน ^_^ ไม่ได้ลูกดำนะ แต่กลัวเบาหวาน กับคาเฟอีนมากกว่า

VIP Member

บ้านนี้ต้องกินทุกวันค่ะ​ ถ้าไม่ได้กินจะหงุดหงิดไม่มีอารมณ์​ทำงานเลย​ น้องออกมาก็อย่างที่เห็น เราว่าแค่ความเชื่อเฉยๆ​ อยู่ที่กรรมพันธุ์​มากกว่าค่ะ

2y ago

ตรวจเบาหวานขึ้นมั้ยคะ ?

ดำขาวอยู่ที่กรรมพันธุ์ค่ะ ถ้าคุณผิวดำแฟนผิวดำต่อให้กินอะไรที่มันสีขาวลูกก็ไม่ขาว //แต่กินโกโก้บ่อยๆ เราจะได้รับน้ำตาลมากค่ะ ไม่ดีตรงนี้มากกว่า

VIP Member

บ้านนี้กินของดำเกือบทุกวันเลยคะ5555555 ชาดำเย็น จับเลี้ยง โอเลี้ยง โกโก้ โอวัลติน พัดซีอิ้ว สารพัด ตอนคลอดใหม่ๆคิดว่าฝาผนังบ้านจ้า ขาวจนแดงไปหมด ??

กินยันคลอดเลยค่ะ ออกมาก็ไม่เห็นดำนะ กินทั้งโกโก้ ทั้งขนมทิวลี่ คนแก่ก็บอกอย่ากินเยอะเด้ะลูกออกมาดำ บ้านนี้ไม่สนจ้า แถมอ้าปากกินประชดไปคำ555

เราชอบมากค่ะ กินเกือบทุกวัน จนโดนหมอด่ากลัวเป็นเบาหวาน น้ำตาลมันเยอะ แล้วน้ำหนักมันก็ลงที่แม่เยอะด้วย ตอนนี้งดเลยจ้าใกล้คลอดละ

ทานมากไม่ดีคะ เคยเจอแร้วตัวเราถึงได้ไม่กินเพราะกินบ่อยไปหัวใจลูกจะมีแค่สามห้องคะ นี่ก้กินนะแต่ม่กินโกโก้ นานๆจะกินสักครั้งคะ

คนบอกน่าจะไม่มีสมองค่ะ ถ้ามีสมองคงไม่เชื่อไรแบบนี้หรอก ตอนเรียนไม่ตั้งใจเรียน ของกินเปลี่ยนสีผิวคน เชื่อไรงี้ สมองไปหมด