92 ตอบกลับ

เกิดจากมดลูกไม่เเข็งเเรงรึป่าวคะเเม่ สู้ๆค่ะน้องต้องมาเเน่ๆค่ะ อย่าเคลียดนะคะทำร่ายกายให้พร้อมอารมณ์ดี มีโอกาสใหม่เสมอค่ะเเม่ อย่ากลัวเลยค่ะ

คนแรกท้องได้6เดือน เด็กมีภาวะหัวใจหยุดเต้นได้ยุติการตั้งครรภ์ไม่ยอมแพ้ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้5เดือนแล้วดิ้นเก่งมากแต่ก็ต้องคอยดูคอยสังเกตการดิ้น

VIP Member

เคยค่ะ ท้องแรกท้องลม ท้อง2คลอดได้ปกติ ท้อง3แท้งตอน6เดือนเพราะถุงน้ำคร่ำรั่ว ตอนนี้ท้องที่4 ได้10วีคหมอยังไม่พบหัวใจเด็กเลย แอบกังวลเหมือนกันค่ะ

VIP Member

แท้งธรรมชาติ1ท้อง ท้องนอกมดลูกโดนตัดปีกมดลูกไปข้างหนึ่ง ผ่านมา5เดือนท้องปกติ ตอนแรกคิดว่าติดยากเพราะมดลูกมีข้างเดียว เขาคงยากเกิดกับเราจริงๆ

VIP Member

พักมดลูก บำรุงร่างกายให้พร้อม กินยาก่อนตั้งครรภ์ บ้านนี้ท้องลมไปเดือนกุมภาที่ผ่านมาค่ะ พักมดลูก6เดือน ปล่อยก็ติดเลยค่ะ ตอนนี้15วีคกว่าแล้วค่ะ

อย่ากลัวเลยค่ะ หนูคนแรกปกติ ท้อง2แท้งตอน7เดือน ท้อง3 น้องหัวใจหยุดเต้นไม่โต ประมาน3เดือน ตอนนี้ท้องที่4 น้องแข็งแรงมากค่ะ ตอนนี้12w หมอบอกตัวโตค่ะ

สู้ๆนะค่ะบ้านนี้ครั้งแรกแท้งเอง5wครั้งที่2ท้องลมครั้งที่3แท้งเอง6wครั้งที่4เด็กหัวใจหยุดเต้นตอน8wท้องนี้ท้องที่5แล้วค่ะตอนนี้น้องได้25wแล้วค่ะ

VIP Member

แม่ลองไปตรวจเลือดเพิ่มดูนะคะว่าเป็นAPSมั้ย ถ้าใช่หมอจะมียาให้ฉีดควบคู่กับการตั้งครรภ์ แต่ถ้าไม่ใช่อาจจะมาจากความไม่สมบูรณ์ของตัวอ่อนเอง

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ท้องแรก ท้องได้12สัปดาห์แต่หัวใจเด็กหยุดเต้น ขูดมดลูกเลยค่ะ ตอนนี้ท้อง2 ได้10สัปดาห์แล้ว แต่น้องยังปกติ แต่ก็ยังกังวลอยู่

ขอบคุณมากนะคะ พึ่งยุติการตั้งครรภ์วันนี้หัวใจน้องไม่เต้นแล้ว อยากให้น้องมาอีกรอวันนั้นค่ะ

กลัวเหมือนกันค่ะ​ แท้งมา2ครั้งแล้ว​ ครั้งนี้ท้องเลยเฉยๆค่ะ​ ไม่อยากคาดหวังอะไรมากแล้วได้ก็ได้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร​ แฟนก็เหมือนกันค่ะ