11 ตอบกลับ

ตรวจตั้งแต่ 12 วีคค่ะ ถ้าคุณหมอไม่พูดถึง คุณแม่ลองถามเลยค่ะ รีบถามก่อนที่อายุครรภ์จะเกินค่ะ

บ้านนี้หมดนัดเจาะน้ำคร่ำตรวจธาลัสซีเมีย หมอเลยแนะนำให้ตรวจดาวซินโดม ด้วยเลย

เหมือนกันเลยค่ะแม่

TapFluencer

ได้ตรวจค่ะ คุณหมอนัดเจาะเลือดตรวจตอนตั้งครรภ์ได้ 16 week วันนี้ได้ 17 week แล้วค่ะ

TapFluencer

เราตรวจตอนราวๆ14wค่ะผลออกช่วง16w ถ้าอายุครรภ์เกินอาจจะไม่ได้ตรวจแล้วนะคะ

บ้านนี้ตรวจ nipt ตอน 17w ค่ะ ทราบผลเรียบร้อย ชีวิตดูสดใสทันตาค่ะ ?

VIP Member

หมอแจ้งเราตั้งแต่วันแรก (8W) ที่ไปฝากครรภ์เลยค่ะว่าต้องตรวจ

บ้านนี้ตรวจคัดกรองวันที่6 เงียบสงสัยต้องรอต่อไป

บ้านนี้ ไป ตรวจวัน จันทร์ค่ะ

ตรวจตั้งแต่15วีคแล้วจ้า

ตรวจตอน 12 w ค่ะ