ทีมเดือนพฤษภาคม

กำหนดคลอด22 พ.ค. ยังไม่เเตกเลยยย เเม่ๆที่ใกล้คลอดมีอาการอะไรบ้างคะ 😂😂

41 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ไปแอบแตกมาแล้วค่ะแม่ กำหนดจริง24 พ.ค. คลอดจริง12 พ.ค. ค่ะ แม่เริ่มมีอาการปวดท้องช่วงล่าง มดลูกบีบตัว ช่วง6โมงเช้าค่ะ ปวดถี่11โมง ตัดสินใจไปโรงพยาบาลจริงๆบ่าย3 หมอบอกปากมดลูกเปิด2เซนเลยได้นอนรอคลอดค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 12 พ.ค 66ค่ะ มีอาการ ปวดหัวหน่าวตรงจิมิ ปวดฉี่บ่อยมาก มีมูกใสๆออกมาเรื่อยๆแต่ไม่ใช่น้ำคล่ำ หมอนัดผ่า 15 พ.ค นี้แล้วค่ะ แอบกลัวและตื่นเต้น

กำหนดคลอด25พ.ค มีท้องข่อยบ่อยและปวดเชิงกรานมากค่ะ แต่ไปหาหมอเมื่อวันที่8พ.ค66 หมอนัดผ่าคลอด24พ.ค66หมอบอกว่าน้องน้ำหนักตัว4065kgเลยให้ผ่าคลอดค่ะ

บ้านนี้กำหนด27 พ.ค. ไม่มีอาการอะไรเหมือนกันค่ะแม่ แต่น้องกลับหัวแล้วท้องต่ำมาก มีความแซวแม่ว่าเหมือนเดินอุ้มบาตรแล้ว😂

1y ago

กลับหัวพักใหญ่เเล้วเหมือนกันค่ะ 🥲

บ้านนี้กำหนดคลอด11พ.ค.วันนี้ค่ะแต่ไม่มีอาการเลยโดนตรวจภายในไปจุกมากป้าหมอให้โอกาศอาทิตย์สุดท้ายแล้วว😂

บ้านนี้22เหมือนกันค่ะวันนี้มีอาการเจ็บท้องเลือดออก+ปากมดลูกเปิด1เซนค่ะตอนนี้ปวดท้องถี่ขึ้นเรื่อยๆค่ะ

กำหนดคลอด25 พ.ค ไปหาหมอเมื่อวาน หมอกระตุ้นปากมดลูกให้เปิด1เซนแล้วค่ะ ตอนนี้มีมูกเลือดออกมาแล้วค่ะ

12mo ago

กระตุ้นแบบไหนคะแม่คุณหมอนัดวันที่22นี้บอกว่าจะให้ไปกระตุ้นเเอบกลัว😂

VIP Member

มีมูกเลือดแล้วก็เริ่มปวดท้องค่ะ คนที่สามแล้ว อาการเลยมาเร็วค่ะ ใช้เวลา4ชั่วโมงในกระบวนการคลอด

12mo ago

บ้านนี้ลูกก็กลับหัวนานแล้วค่ะ ก่อนคลอด3วัน ตอน 38week หมอยังบอกอยู่เลยว่าหัวยังไม่ลงสู่อุ้งเชิงกราน แต่อาการก่อนคลอดที่แน่ๆคือมีมูกเลือดและอาการปวดบีบมดลูกสม่ำเสมอค่ะ อาการเดินเจ็บอุ้งเชิงกราน และปวดถ่ายบ่อย เป็นนานอยู่เกือบหนึ่งเดือนเต็มค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะเค้าปวดหัวหน่าวเดินไม่ได้เลยพลิกตัวก็ไม่ได้เลยอิแม่จะขิตแล้ว🥹

กำหนดคลอด23มีอาการครบทุกอย่างวันนึ้ไปหาหมอนัดอีกที่วันที่16จะให้หัองคลอดประเมินอาการ