75 ตอบกลับ

VIP Member

ล่าสุด ตอนนี้ทำข้าวหน้าไก่อบไข่ค่ะ กินด้วยกัน 3 คนพ่อแม่ลูกคนละจานไปเลยค่ะ ปรุงรสอ่อน ๆ สำหรับลูก ตัดให้ลูกเสร็จปรุงเพิ่มอีกนิดเป็นรสชาติผู้ใหญ่เลยค่ะ

VIP Member

กะเพราไข่เยี่ยวม้า หมูผัดขิง แกงใต้ มันเผายี่ปุ่น มะม่วง มะยงชิดลอยแก้วค่า ท้องจิแตกแล้ว

กุ้งผัดผงกระหรี่ แม่ทำใส่ปิ่นโตมาฝากค่ะ และชงโอวัลตินนมสดเย็นๆทานเอง ดับร้อนจ้า

น้ำพริกปลากระป๋อง ไข่ต้ม ผักลวก หมูทอด และก็แตงโมสับปะรดจ้า

VIP Member

กินข้าวไม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้กินแต่น้ำอุ่น กับ น้ำขิง ค่ะ😊

VIP Member

ผัดผักบุ้ง ไข่พะโล้ ของหวานกล้วยบวดชีจ้า

ข้าวผัดไข่เจียว ทานล่าสุดเมื่อกี้เลยค่ะ

VIP Member

อย่างสุดท้าย มื้อไหนคะ คือก่อนคลอดใช่ไหมคะ

ไม่จ้าาา ล่าสุดนี่เลย

Super Mum

ล่าสุดก็กาแฟโบราณค่ะ แม่บ้านนี้ง่วงมากกกก

บ้านนี้น้องกินนม แต่แม่ก็นานๆ กินทีค่ะ ไม่ไหวค่ะ เดี๋ยวหลับแล้วไม่มีใครดูลูก ก็วันนี้ทั้งวันน้องไม่ยอมจะนอนกลางวันเลยค่ะ 😭😭 แม่ท้องก็กินได้ค่ะ แต่อย่าบ่อย ลดหวานหน่อยก็ดี แนะนำว่าถ้าแม่เลิกได้แล้วก็เลิกไปก่อนค่ะ เดี๋ยวจะอยากกินบ่อยๆ 😂😂

VIP Member

กุ้งกระเทียมกับแกงส้มไหลบัวค้า