21 ตอบกลับ

ท้องเเรกเราท้องลมคะไม่ได้ขูดมดลูกน้องหลุดเอง ปัจจุบัน3เดือนน้องกลับมาเเล้วคะได้6วีคเเล้วเเม่ไม่ต้องกังวลหรือโทษตัวเองว่าดูเเลเขาไม่ดีนะคะธรรมชาติจะคัดสรรสิ่งที่ดีที่สุดให้เราเองคะ

ท้องแรก ท้องลม อัลตร้าซาวน์ตอน8สัปดาห์ไม่เจอหัวใจ 12สัปดาห์เลือดไหลออกเยอะเลยไปหาหมอที่ รพ. หมอบอกออกไม่หมดได้ขูดมดลูกเจ็บมาด เว้น2เดือนท้องอีก ตอนนี้ท้อง38สัปดาห์ใกล้คลอดแล้วจ้า

ประสบการณ์ทึ่เจอกับตัวเองนะคะท้องรอบที่แล้วท้องลมคะ แล้วก็ใช้ยาเหน็บแต่ถุงตั้งครรภ์หลุดออกหมดไม่ต้องขูดมดลูก แล้วหลังจากนั้นปล่อยมาอีก 6 เดือนตอนนี้น้องได้ 36 Wแล้วค่ะ

ท้องแรก ท้องลมค่ะ ได้ขูดมดลูก หมอแนะนำพัก 3-6 เดือน บำรุงตัวเองเยอะๆ แต่แม่อยากมีมาก เลยรอได้ 3 เดือน ตอนนี้ตั้งท้อง ได้ 37 สัปดาห์แล้วค่ะ

เราท้องแรกท้องลมค่ะ มีเลือดออกตลอด 2 อาทิต ตอนนี้ท้อง2 ไม่มีเลือดออก แต่ยังซาวไปเจอเด็กค่ะ แม่มีอาการแบบไหนค่ะ

-จากที่เราถามหมอหมอบอกว่ายังมีโอกาสเกิดซ้ำได้อีกค่ะแม่ - กรณีเราไม่ได้ทำให้มีลูกยากนะคะติดง่ายมากด้วยซ้ำไป

เราท้องลมครั้งนึงดูดออก พัก3เดือน เทสไข่ตก น้องมาเลยค่ะ ตอนนี้คลอดแล้ว3เดือนกว่า แข็งแรงดี #เราท้องลมท้องที่3

คนโต 6ขวบค่ะ ท้องสองท้องลม ขูดมดลูกตุลา ปีที่แล้ว เดือน2เดือนก็ท้องต่อเลยค่ะ ตอนนี้35+3wแล้วค่ะ

บ้านนี้แท้ง 2 ครั้ง ทีองลม1 ครั้ง แต่พอเดือนต่อไปน้องติดเลยคะ ตอนนี้22wแล้วคะ

กังวลจังเลยค่ะบ้านนี้ได้9w1d ยังไม่ฝากครรภ์ยังไม่ซาวอะไรกลัวท้องลมจัง🥹