ทำไมคนในสังคมทุกวันนี้แย่กันมากเลยคะ?

เราขึ้นbtsแต่ไม่มีใครลุกให้เลยทั้งไทยทั้งต่างชาติ คือทุกคนปล่อยให้คนท้องแก่ยืน ไม่ได้อยากเรียกร้องนะ แค่สงสัย คือมันเป็นที่นั่งพิเศษแต่คนปกตินั่งแบบไม่แคร์เลย (อายุครรภ์37+1)

ทำไมคนในสังคมทุกวันนี้แย่กันมากเลยคะ?
32 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลานจอดรถกว้างๆ มันยังเดินทื่อๆมาหาเรา ให้เราหลบมันเลยค่ะ ท้องใหญ่จะทิ่มหน้ามันอยู่ละ 😡

VIP Member

คนสมัยนี้มีแต่คนเห็นแก่ตัวค่ะ เราต้องทำใจค่ะ บ้านนี้ขนาดไปรพ.ยังไม่มีใครลุกให้นั่งเลย

บ้านนี้เจอมาเหมือนกันค่ะ ยืนตลอดเส้นทาง ใช้เวลาเกือบ ชม. บางคนเดินชนไม่ขอโทษด้วยจร้า

VIP Member

คนมันไม่ค่อยมีจิตสำนึก​ แถมที่นั่งพิเศษ​ คนปกติก็นั่งจังพอเห็นก็แกล้งเป็นหลับ

VIP Member

บ้านนี้เจอประจำค่ะ ส่วนมาก ผช. จะลุกให้นั่งนะคะ แต่ ผญ.ด้วยกันนะสิที่ไม่ยอมลุก

ช่วงแพ้ท้องขึ้น bts เป็นลมลงไปที่พื้นยังไม่ได้นั่งเลยคะ ต้องยืนเกาะเสาต่อไป

VIP Member

จริงๆเราขอนั่งได้ค่ะ ที่เป็นที่นั่งพี่เศษสำหรับคนท้อง มันคือที่สำหรับเรา

บ้านนี้เดินตลาด ท้องโย้ยังเดินมาชนแล้วก็ไม่ขอโทษเลยค่ะ คนสมัยนี้จิตใจแย่

5y ago

ใช่ค่ะ เมื่อวานเจอเลยค่ะ บนbtsเลย พอมีที่นั่งว่าง เรารีบเดินไปนั่ง ผู้ชายคนนึงยืนขวางทางทั้งๆที่เห็นอ่ะ ไม่หลบให้ เราเดินแทรกไปเลย

เคยขึ้นแอร์พอร์ตลิ้งเเล้วไม่มีที่นั่ง ไม่กล้าขึ้นอีกเลยค่ะ

ก้อเจอค่ะบางคนเห็นก้อนั่งก้มหน้าเล่นโทรศัพท์มือถือเฉยๆๆ