8 Các câu trả lời

Bị huyết áp cao, tiểu đường thai kỳ hoăc từng động thai, dọa sảy thì k nên di chuyển đường dài đâu em, kể cả máy bay hay ô tô vì sự thay đổi áp suất rồi ngồi lâu trong 1 tư thế có thể ảnh hưởng đến em bé. Sắp sinh, mang đa thai hoặc thụ tinh nhân tạo thì 1 số hãng cũng hạn chế cho bay. Còn lại sk tốt thì mình vẫn đi máy bay bình thường dc, chỉ cần cbi đầy đủ giấy tờ kèm theo giấy khám thai gần nhất để làm thủ tục thôi. Tiếp viên sẽ hỗ trợ hành khách mang bầu trong suốt chuyến đi. Nếu sợ ù tai thì e nhai kẹo cao su lúc máy bay cất cánh là k bị đâu, nhớ thắt dây an toàn trong suốt hành trình nhé

e làm bên CSKH của các hãng hàng không đây m, m muốn đi máy bay đảm bảo s.k ổn định nha, ko có dấu hiệu dọa sảy, đã từng sảy thai, thai đôi thì vẫn bay bt, khi đặt vé m có thể thông báo trực tiếp với nơi mua vé để nhân viên tùy tuần thai kì tư vấn thêm cho m. Nhưng thời điểm này thì chưa có chuyến bay chính xác đâu ạ, toàn bộ là dự kiến, có sổ khám thai định kì + tiêm đủ 2 mũi vaccin covid (mũi 2 phải đảm bảo đc 14 ngày mới đc đi máy bay) + giấy xét nghiệm âm tính còn hiệu lực trong 72h.

TapFluencer

nếu m ko ốm nghén gì thì mình thấy đi máy bay bình thường nè m.vì thực sự đi máy bay là quãng đường phải dài rồi.nên ko thể lựa chọn phương án đi xe được.đi xe vừa lâu.mà ngồi 1 chỗ vậy rất mệt.còn đi máy bay khi ổn định rồi m có thể di chuyển nhẹ nhàng.khi đặt vé nên thông báo với đại lí là mình có thai.để họ sắp xếp chỗ ngồi phù hợp nè m

Mh hồi 2,5 tháng nhà ck có việc, mh và ck phải bay về. Trc khi đi mh tới gặp bsĩ hỏi kỹ, bác nói ổn thì mới đi. Mh mang theo cả hồ sơ khám thai tới sân bay đề phòng nhân viên bán vé hỏi và nói vs họ là mh đang mang thai để đc sắp chỗ ngồi phù hợp. Lúc ngồi trên máy bay mom nhớ uốn cong bàn chân và cẳng chân tại chỗ mỗi 15-20 phút để máu lưu thông tốt nha.

VIP Member

Theo các bác sĩ sản thì theo lý thuyết bà bầu khỏe mạnh k có vấn đề sk thì đi máy bay vô tư mom ơi. nếu mẹ đi khám thai và được bác sĩ cho biết thai hoàn toàn khỏe, mẹ cũng có sk tốt thì mẹ có thể đi máy bay trong 3 tháng đầu cho đến lúc thai lớn ấy. Còn nếu ai mà ốm nghén quá thì nên đợi qua 3 tháng đã rồi hãy đi

VIP Member

nếu ko say, ko nghén ,đi thời gian ngắn thì có thể, chứ bầu đi máy bay thời gian dài sẽ dễ mệt mỏi m nhé

VIP Member

nếu sức khỏe mẹ ổn định thì vẫn đi đc m ạ

VIP Member

Thai khỏe mạnh thì đi bất cứ đâu

Câu hỏi liên quan