18 Các câu trả lời

Nếu tự massage ko đc thì mom nên gọi dịch vụ thông tia sữa về nhà. Đợt đầu mình cũng bị tắc tia, sữa về ít. Gọi dịch vụ ngta chiếu đèn rồi dùng máy hút giúp thông tia sữa. Từ sau lần đấy cứ 2h mình lại hút sữa 1 lần dù lúc đầu không có sữa mấy. Dần dần độ 1 tuần sau sữa về nhiều bé thoải mái bú.

Mom ăn uống đa dạng, uống nước nhiu lên, trước mình cũng ít . Nhưng mình ăn và uống nhiu nc, kết hợp uống ngũ cốc lợi sữa của chị này và kích sữa theo cữ, sữa về nhanh và đặc mom ạ!

VIP Member

B nên hỏi ý kiến bs chuyên khoa sản. Trc mh cũng bị ít sữa rồi mh chịu khó ăn đồ ăn nóng, uống sữa nóng, ăn cháo gạo nếp rồi cũng thấy nhiều sữa. Mom kiên trì chút nữa xem

E ăn tất cả các thứ kể trên r ạ :(((

Dù bé không bú nhưng mom nhớ hút sữa đều đặn để kích nha . Với tìm hiểu luôn là khớp bú của bé có đúng chưa . Bé không chịu ti có thể bé ngạt khó chịu ấy

Hic dạ vâng, e cám ơn mom nhiều nhiều. e cứ nghĩ e không có sữa mom ạ :(

VIP Member

Mẹ có thể vắt ra nếu bé k bú để tránh bị tắc sữa, tâm lý mẹ cũng phải thật thoải mái và nên dùng các loại ngũ cốc và ăn nhiều rau xanh mẹ nhé

Tư tưởng nữa mẹ ạ. Phải luôn nghĩ mình đủ sữa cho con. Tâm lý vui vẻ k stress tự khắc sữa sẽ dạt dào

Mh cũng bị mất sữa. Ăn uống đủ thứ mà nặn 1 giọt cũng k có. Cho bé ti lâu bé bị trớ sữa. Cũng ko bt phải làm sao. Nhìn bé mà thấy thương

Nếu bé trớ sữa thì không phải không có sữa đâu bạn ạ

TapFluencer

Hút sữa đúng h đi mom, mình hút sữa thì duy trì sữa cho sau này đi làm nữa. Bên bài đăng của mình có chỉ cách kích sữa, mom tham khảo đi

TapFluencer

Hút sữa đi Mom, chỉ tắc tạm thời vậy thôi, Mom mà không cho bé bú tiếp hay hút sữa ra thì là tắc thiệt luôn đó

H nhìn lại thấy bài đăng 8tháng trước 😂

M chuyên ngũ cốc lợi sữa. Đảm bảo sữa về nhiều và đặc hơn sau 3-5 ngày sd ạ. Mom quan tâm ib m tv ạ

VIP Member

Vẫn cố gắng tập cho con ti nhiều hoặc hút sữa ra ms giúp kích sữa k bị tắt tia sữa nhag mom

Câu hỏi liên quan