บ้านไหนคลอดสิงหาบ้างคะ

แม่บ้านไหนคลอดสิงหาบ้างคะ อาการเป็นยังไงกันบ้าง เตรียมของกันหรือยังคะ

29 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

22 สิงหาจ้า เตือนแล้ว เพิ่งไปหาหมอมาเพราะท้องแข็งถี่ หมอจะให้แอดมิท พอดีบ้านเราอยู่ใกล้ๆ โรงบาลเลยกลับมาบ้าน หมอบอกเตรียมของให้พร้อมเลยจ้า

ปลาย ส.ค. ตอนนี้ 37+5 ลูกยังเงียบกริบอยู่เลยค่ะ แม่อยากแตกแล้ว อยากเจอหน้า นอกจากปวดร้าวทั้งตัว นอนอยาก หายใจลำบาก ไม่มีอาการใกล้คลอดใดๆ 😅

กำหนด17สิงหาคมนี้ค่ะ ไปกระตุ้นมาแร้วหมอบอกว่ามดลูกยังอยู่สูงอยู่เรยกระตุ้นให้ไม่ถึง กัวจะได้ผ่าจังค่ะอยากคลอดเองมากๆ

30 สิงหาคะ ถ้าไม่มีอาการ อาทิตย์หน้าหมอจะกระตุ้นปากมดลูก 😩 กลัวๆมากๆคะ ได้แต่ภาวนาให้น้องออกมาเร็วๆ

VIP Member

กำหนดผ่า28 สิงหาคม. ยังไม่ได้เตรียมของใส่กระเป๋าเลย ซักเรียบร้อยเเล้ว ลุกดิ้นดีดี๊คะ

39วีคแล้ว กำหนด 40วีค วันที่ 22 สค ตอนนี้อยากเห็นหน้าแล้ว เตรียมกระกร้ารอแล้วค่ะ

บ้านนี้27 สค. ไม่มีท่าที่ว่าเจ็บเลยค้า อยากแตกมากๆ ร่างกายระบมหมดแลว

28 สค ยังไม่ได้เตรียมอะไรเยอะเลยค่ะ กะว่าจะไปซื้อที่งานBBBทั้งหมด

บ้านนี้ 27 ส.ค. ของเตรียมพร้อมมาก แต่ตัวเล็กยังเงียบอยู่เลยค่ะ 😁

กำหนด 21 สิงหานี้จ้าแต่ยังเงียบอยู่เลย ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ