93 ตอบกลับ

เจ็บ2 ต่อเลยทั้งเจ็บจากการเร่งคลอดและผ่าคลอด เพราะเร่วคลอดไม่ประสบผลสำเร็จเด็กน้อยตัวใจเต้นช้าลงเลยต้องผ่าคลอดฉุกเฉิน

40+1w ค่ะ น้ำคร่ำแตกแล้วแต่ปากมดลูกเปิดแค่2เซน หมอเลยฉีดเร่งให้ค่ะ ทรมานสุดๆเกินบรรยาย แต่ก็คุ้มค่ะพอได้เห็นหน้าลูก

เคยค่ะ ปากมดลูก​เปิด​2​เซน​ ผ่านไปนานไม่เปิดเพิ่ม เลยโดนเร่งคลอด ไปสองรอบก็ยังไม่เปิดเพิ่ม สุดท้ายโดนผ่าคลอด​ค่ะ

ใช่ค่ะเจ็บ​สอง​ต่อ​ทรมานมาก แต่พอเห็นหน้าลูกก็ลืมความเจ็บปวด​นั้นไปเลยค่ะ

ท้องเเรกน้ำคร่ำรั่ว ต้องเร่งคลอดตอน31วีคคะ เจ็บเเละทรมานมากๆยุ13ชม.คะกว่าน้องจะคลอด เพราะปากมดลูกเปิดช้ามากๆระ

น้ำเดินมดลูกเปิด3เซ็นแล้วก็ไม่เปิดเพิ่มโดนเร่งคลอดตอน6โมงเช้าคลอด9.47น.เจ็บสุดๆแต่ก็ผ่านมาได้เจ็บปวดที่งดงาม

น้ำเดิน16.30น. ไปร.พ.17.00 ปากมดลูกเปิด4เซน19.30น.เริ่มเจ็บท้องปากมดลูกเปิด5เซน..โดนยาเร่งตอน20.00น. คลอดตอน20.56น. 3670กรัม

VIP Member

นี้โดนไป2ถุงใหญ่ๆเลยค่ะ เหมือนตายทั้งเป็น เจ็บกว่าเจ็บคลอดหลายเท่าเจ็บกว่าการผ่าคลอดอีกค่ะ

โดนเมื่อวันที่18ก.พ.ที่ผ่านมา เปิดเซนเดียวจนจะครบ1อาทิตย์แล้ว ยังไม่มีวี่แววอะไรเลยค้ะ 39+6

VIP Member

โดนยาเร่งคลอดตอน8โมงกว่าๆ นอนปวดอยู่5ชม.ครึ่ง สุดท้ายได้ผ่าตอนบ่าย2กว่า เจ็บแทบหยุดหายใจ

ตอนแรกปากมดลูกเปิด 4 เซน แต่ไม่ปวดท้องเลย โดนเร่งคลอดไปไม่ถึง ชม. ปวดท้องมากกกก คลอดเลยจ้า

เหมื่อนกันเลยค่ะแม่.เปิด4เซนแต่ไม่ปวดท้องโดนยาเข้าไปอิแม่แทบร้องให้555