รู้สึกผิดมากที่คิดจะเอาลูกออก

เราเคยคิดจะเอาลูกออก เพียงเพราะเป็นพาหะ เลือดจาง กลัวว่าเค้าจะไม่แข็งแรง ไม่ครบ ฟังคนนั้นที คนนี้ที ตอนท้องเลิกกับแฟน แต่เรากลัวบาปมาก เราทำไม่ลง จนคลอด เค้าแข็งแรงมาก จนตอนนี้เค้าได้ 2 เดือนแล้ว เลี้ยงง่ายมากค่ะ ไม่งอแง สมกับที่เขาอยากมาเกิดจิงๆ เราอยู่กับลูกแทบจะไม่จับมือถือเลยนอกจากจะเอามาถ่ายรูปเค้า พอนึกย้อนไปตอนที่เราคิดจะเอาเขาออก ทุกวันนี้ยังรู้สึกผิดไม่หาย จ้องลูกเวลาลูกหลับได้แต่พูดในใจว่า แม่ขอโทษ แม่ขอโทษ ? สัญญาว่าจะเลี้ยงให้ดีที่สุดค่ะ อยากเล่าประสบการณ์ให้แม่ๆฟังค่ะ เรื่องบางเรื่องถึงแม้ว่าจะไม่ได้ทำจิงแต่มันตามหลอกหลอนเราจนปัจจุบัน

225 ตอบกลับ

VIP Member

เราก้เลือดจางเหมือนกัน เเต่ม่คิดจะเอาออกเลย ก้พยายามหาของที่มันบำลุงลูกได้

Super Mum

น่าเอ็นดูววว ❤️❤️ อะไรที่ผ่านมาแล้วช่างมันค่ะแม่ ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดก็พอ

VIP Member

เคยคิดแบบนี้เหมือนกันค่ะ รู้สึกผิดมากๆตั้งแต่เห็นหน้าเค้าครั้งแรก 😢😢😢

เป็นเหมือนกันเลยค่ะพาหะเลือดจางได้แต่ภาวะนาขอให้เค้าสมบรูณ์ทุกอย่าง

น่ารักจังสู้ๆนะคะอะไรที่ผ่านมาแล้วก็ปล่อยมันไปทำวันนี้ให้ดีที่สุดคะ

ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ😊

น่ารักน่าชังมากค่ะหลงรักน้อง คนเราคิดผิดพลาดได้ก็แก้ไขได้ ค่ะแม่💙

บ้านนี้พาหะทั้งพ่อและแม่ค่ะแต่หมอบอก เป็นชนิดไม่รุนแรงผลเลือดปกติ

เราก้อเปนคะ. พาหะ ตอนนี้ท้องสองแล้วคะ คนแรกแข็งแรงเถียงเก่งมากๆ

เคยเหมือนกันค่ะ ทุกวันนี้มองน่าเค้าเวลาเค้าหลับแร้วน้ำตาไหลตลอด

ทำถูกแล้วค่ะเป็นกำลังใจให้นะคะเดี๋ยวความรู้สึกแย่ๆก็จะหายไปค่ะ