29 ตอบกลับ

มีผลคะ

มีค่ะ

มีค่ะ

มีค่ะ

มีผลค่ะ แม่รู้สึกหรือคิดอะไรตัวน้อยจะรู้หมดล่ะ เหมือนเรากะเค้าผูกสัมพันธ์กันไว้เลยค่ะแม่ บ้านนี้ถ้ามีความสุขหรือไม่เครียดน้องจะดิ้นในท้องเเรงมากค่ะเหมือนเรามีความสุขเค้าเองที่อยู่ในท้องก็มีความสุขค่ะ แต่ถ้าวันไหนเครียด คิดมาก หรือร้องไห้เยอะๆ ลูกจะไม่ค่อยดิ้นไม่ค่อยเล่นเลยค่ะ บ้านนี้สังเกตุหลายรอบแล้วค่ะ เหมือนเค้าจะรับรู้เเละรู้สึกไปกับแม่ด้วย

เหนื่อยน่ะเวลาเราเครียดหลายๆเรื่องแต่ต้องอดทนสู้เพื่อลูก

มีผลค่ะ

มีผลแน่นอนค่ะ น้องจะเลี้ยงยากด้วย ให้ไม่เครียดก็ยากเนอะเราเข้าใจ คุณแม่พยามหาอะไรทำเพลินๆ อย่าคิดมากนะคะ ดูซีรีย์ คลิปตลก ฟังเพลง หรืออะไรก็ได้ค่ะ สู้ๆนะคะ

มีผลกระทบน้องคลอดมาแล้วจะงอแงเลี้ยงยากค่ะแม่ พยายามอย่าเครียดนะคะ สู้ๆ💙

ขอบคุณค่ะ😊