1 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราน้ำหนักขึ้นเดือนละ 1 โล มากสุด 2 โลคะ แต่น้ำหนักส่วนใหญ่ไปลงลูกคะ หากน้ำหนักคุณแม่น้อยแต่น้ำหนักลูกเพิ่มขึ้นก็เป็นเรื่องดีคะ แต่ที่คุณหมอกังวลอาจเป็นเพราะมันจะส่งผลถึงน้ำคร่ำหรือเปล่าคะแม่ เพราะถ้าน้ำคร่ำน้อยก็จะส่งกับลูกได้เหมือนกันคะ

หมอที่เราไปฝากครรภ์ด้วย เขาก็ไม่ได้บอกเรานะคะว่าลูกเราขนาดหรือน้ำหนักตามเกณฑ์ไหม ย้ำอย่างเดียวว่าให้กินเยอะๆ ถ้าบอกสักนิดเราก็จะได้ไม่คิดมาก แต่ก็จะพยายามไม่คิดค่ะ จะใจเย็นๆ รอดูผลนัดต่อไป อาจจะมีอะไรดีขึ้น 😅