ตัดผมตอนท้องอ่อน

สอบถามแม่ๆหน่อยคะ ตอนเราท้องอ่อน หรือไตรมาสแรก ตัดผมกันไหมคะ โบราณถือไหมคะ หรือมีผลต่อการเจริญเติบโตของลูกไหมคะ

15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ว่าจะตัดก่อนคลอดค่ะ แต่คิดว่าจะตัดตอนใหนก็ไม่น่าเกี่ยวกับเด็กนะคะ

บ้านนี้ก้อพึ่งไปตัดมาค่ะ ผมที่ตัดเราว่าจะเอาไปบริจาคให้กับศูนย์มะเร็งค่ะ

VIP Member

ตัดเลยค่ะ มันไม่มีผลอะไรกับลูกคาะ แค่เป็นความเชื่อเฉยๆ บ้านนี้ก็ตัดจ้า

VIP Member

บ้านนี้พอรู้ว่าท้องก็ตัดผมเลยคะ น้องก็แข็งแรงปกติดีคะ

ตัดได้ตลอดค่ะ ถ้าไม่ได้ทำเกี่ยวกับสารเคมีทำได้ค่ะ

ไม่เกี่ยวกันจ้า กินของที่มีประโยชน์เยอะๆนะคะ

นี่ไม่ได้ตัดไม่ได้ทำไรเลยค่ะ ก้ปกตินะ

เราตัดค่ะ ไม่มีผลใดๆทั้งนั้นค่ะแม่

VIP Member

ตั้งแต่ท้อง ตัด2รอบ แล้วค่ะ

ร้อนก็ตัดค่ะ -0-