13 ตอบกลับ

เปลี่ยนโรงพยาบาลดีไหมคะแม่เพื่อความสบายใจ ใบซาวด์ยังผิดเลยวันคลอดจะหยิบลูกผิดไหมเนี่ย 55555 เราก็เป็นคนนึงที่ย้ายรพนะคะ ย้ายตอนอายุครรภ์5เดือนกว่า มีอะไรถามได้นะคะ☺️🥰

อยู่แถวรัตนาธิเบศร์ ลองมานนทเวชไหมคะแม่ราคาสูงหน่อยแต่บริการโอเคอยู่น้า เค้าไปตอนตรวจตั้งครรภ์มา

นี่คือใบซาวน์จะไม่ถูกตัดค่ะ จะอยู่แผนเดียวกัน หรือเป็นไปได้กรณีคุณแม่คุณหมออาจต่อในกราฟผิดชื่อผิดใบค่ะ

ตอนแรกใบออกมาแบบนี้ค่ะแต่หมอฉีก ส่วนตอนปริ้นเรายังไม่ได้เห็นรูปชัดๆมาเห่นตอนหมอฉีกส่งให้ค่ะ ขอบคุณมากเลยนะคะที่ตอบ❤️🙏🏻

ทำไมข้างบน ขึ้น29w แล้วใบที่มีรูป ลูกเป็น25wคะ พรุ่งนี้รองสอบถาม ที่ รพ.ดูให้แน่ใจอีกทีนะคะ

ได้ลูกสาวค่า กำหนดคลอด12สืงหาค่ะแม่

อายุครรภ์ไม่เท่ากัน ใบที่ปริ้นมาเวลาก็ไม่ตรงกันค่ะ หน้าจะเป็นของอีกคนน่ะค่ะ

เสียใจมากเลย เราฝากเอกชน แถมไปซาวด์อันนี้นอกแพคเกจเสียเพิ่มอีก แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกเลยค่ะ

ใบข้างบน กับข้างล่างอายุครรภ์ไม่ตรงกันคะ ใบล่างไม่น่าใช่ของคุณแม่นะคะ

VIP Member

รอเช็คกับหมออีกทีพรุ่งนี้ดีกว่าค่ะ เพื่อความชัวร์

เวลาก็ต่างกัน 7-8 นาที น่าจะสลับใบซาวร์กับคนอื่นแล้ว

ใช่ค่ะ สลับกับคนอื่นมา หมอให้ไปเอาของเรามาแล้วค่ะ

อายุครรภ์ไม่เท่ากันนะคะ พรุ่งนี้ติดต่อดูอีกที

ดีค่ะ ย้ายเลย

ใครพอรู้บ้างเราขอรบกวนช่วยตอบทีนะคะ

ถ้าใช่ของแม่ ใบจะไม่ถูกฉีกค่ะ มันจะเป็นใบเดียวกันทั้งบนและล่างค่ะ

เปลี่ยน รพ เถอะค่ะ เพื่อความสบายใจ

ได้ค่ะ ขอบคุณมากเลยนะคะ❤️