15 ตอบกลับ

น้องปวดท้อง ท้องอืดไม่สบายตัวหรือเปล่า ถ้าไม่เป็นอะไร ชอบให้อุ้มนอนหรือเปล่า ของเราหลับบนหน้าอกแม่ตลอดค่ะ นอนกอดกันไว้ จน3เดือนทุกคืน อิแม่ปวดหลังสุด😬😬

เคยเป็นแบบนี้เหมือนกันตอนน้องคลอดได้1เดือนจนเกือบ2เดือนเลยกว่าจะดีขึ้น นอนหลับบนอก หลับไปพร้อมกันแม่ลูกเลยค่ะ นอนดึกมาก หมอบอกเขายังปรับตัวไม่ได้ค่ะ

เค้าไม่สะบายตัว ท้องอืด หรือเป็นไข้ เช็คอาการดูหรือยัง ดูดนมไหม ถ้าดูดนมหลับคาอก ก็ลองนอนให้นมให้เค้าดูดดู ร้องเพลงกล่อม หรือคุณเเม่กินอะไรเข้าไป???

บ้านนี้เคยเป็นค่ะ ตอนน้องได้ 2 เดือนไม่ยอมนอน ห่อตัวค่ะ อุ้มกล่อมจนหลับสนิทแล้ววาง นอนยาวเลยค่ะ ลองดูนะคะ

แม่ลองเปิดเพลงโมสาร์ท หรือคลื่นเสียงเด็กโคลิคดูค่ะ บ้านนี้เวลาน้องงอแงเปิดได้ผลคะ

แรกคลอดรึเปล่าค่ะทาเเรกคลอดห่อน้องเหมือนดักเเด้น่ะค่ะบ้านนี้ทำแล้วได้ผล

ตอนนั้นก็เคยเป็นนะก็อุ้มไว้หลับไปด้วยกัน

น้องปวดท้องไม่สบายตัวรึป่าวคะแม่

ต้องอุ้มจนหลับสนิทจริงๆค่ะ

น้องไม่สบายท้องรึปล่าวคะ