32 ตอบกลับ

เค้าก็กังวลค่าแม่ กังวลทุกอย่าง กลัวลูกในท้องไม่โต กลัวลูกหยุดหายใจ กลัวไปซาวแล้วจะไม่เจอลูกอีก มันกังวลไปหมดค่ะ🥹

ท่าจะให้ดีให้หายกังวล แม่ลองไปซาวด์กับคลินิคก็ได้นะคะ เดี๋ยวนี้ซาวด์4มิติก็ราคาไม่แรงคะ บางที่เริ่มต้น450เอง

แม่ทุกคนมีความกังวนค่ะ แต่อย่างไร ก็ต้องสู้เพื่อลูก อย่าเครียดมากนะคะ ทานยาที่หมอให้ ทานอาหารให้ครบ5หมู่🤟🤟

เปนเหมือนกันค่ะ แต่พวกนั้นยังพอซาวดูได้ กังวลเรื่อง ออทิสติกอะค่ะ เช็คไม่ได้เลย

งั้นคงแล้วแต่ดวง กับการดูแล เลยมั้งคะ 🥹✌️

ตรวจนิฟเลยค่ะแม่ดูว่าโครโมโซมผิดปกติไหม ได้รูเพศน้องด้วยค่ะ

ตรวจอัลตราซาวด์แบบMFMเลยค่ะ ตรวจละเอียดมาก

เป็นเหมือนกันค่ะสู้ๆนะคะเเม่✌🏻✌🏻

ท้องสองก็แอบกังวลเหมือนกันคะ

Super Mum

ไปซาวด์ดูค่ะ จะได้สบายใจ😊

เป็นเหมือนกันค่ะ กังวลไปหมด