985 ตอบกลับ

27วีคท้องแฝดค่ะ ไม่มีแม้วี่แววจะแตก ทาครีมตั้งแต่ท้องได้6สัปดาห์ แต่เหลืออีก3เดือนไม่แน่เหมือนกันนะ😅 palmer cocoa butter ค่ะ มีตัวกระชับหลังคลอดด้วย แนะนำ

ทาครีมเยอะๆค่ะ แนะนำพวกออย น้ำมันมะพร้าว และที่สำคัญอย่าเกา ถ้าคันจริงๆ ให้ลูบท้องเอานะคะ รอยที่แดงมีสิทธิหายค่ะ แต่ถ้าสีขาวแล้วจะหายยากค่ะ

เดี๋ยวมันจะค่อยๆจางกายเป็นสีผิวปกติจ้าแค่รอยแตกยังอยุ่เเหมือนเดิม บ้านนี้ท้องแรกลายมาก อันนี้ท้อง2แล้วไม่ลายเลยจะมีก็รอยเดิมจ้า 38+5วีคแล้ว

ภาพเตือนภัย.. แม่ๆท้องควรทาครีมทั้งท้อง​ ขา​ ก้น​ นม​ น้ำมันมะพร้าวก็ได้ค่ะ​ วาสลีนน่ะโบ๊ะเข้าไป.. ที่สำคัญ​ เลี้ยงลูกเข้าไปค่ะ​ เป๊ะ.. บอกเลย

แตกเหมือนกันค่ะ มันอยุ่ที่ผิวเราว่าละเอียดหรือหยาบ ขนาดทาครีมตั้งแต่2เดือนแรก ทาทุกวันเช้าเย็นยังขนาดนี้ ถ้าไม่ทาเรยแตกเยอะกว่านี้แน่

37w แตกยับเลยค่ะ ขนาดทาครีมตั้งแต่รู้ว่าท้อง ยี่ห้อไหนที่เค้าว่าดีหามาทาทั้งหมด แต่แล้วก็เอาไม่อยู่ค่ะ ท้องสองนะคะ แต่ท้องแรกไม่แตกค่ะ

ท้องแรกสภาพท้องเป็นแบบนี้เลยค่ะ เดียวมันก็ค่อยๆจางลงไปเอง มันไม่เป็นหูดค่ะแค่ท้องเราจะไม่สวยแค่นั้นเอง ดีหน่อยท้อง2แตกเพิ่มนิดหน่อย😂

VIP Member

บ้านนี้นึกว่าจะรอดแต่ไม่ค่ะแม่แตกเหมือนกันขนาดไม่เกาครีมอะไรก้อเอาไม่ยุแล้วตอนนี้แตกทั้งตัว..ขานี่ยิ่งแตกเยอะนึกว่ารอยแผ่นดินร้าว5555

บ้านนี้ก็แตกลายเยอะมากจนคุณหมอบอกไม่หายนะค่ะแค่รอยจะจางลง แม่ตอบคุณหมอไปว่าแค่ให้ลูกในท้องสมบูรณ์แข็งแรงก็พอ #กายแม่ยอมสละค่ะ ❤️​

อย่ากังวล​เลยค่ะแม่​ มันจะแตกก้ปล่อยมันแตกเถอะค่ะ​ เมื่อมันแตกแล้วจะทำไงได้​ ปล่อยมันค่ะ​ อย่าไปคิดมากเลย​ มันจะส่งผลถึงลูกเอานะค่ะ​