121 ตอบกลับ

กินน้ำอุ่นเยอะๆ แล้วเอาผ้าชุบน้ำอุ่นประคบดูนะคะ

โอเคจ้า จะทำตามคำแนะนำนะคะ

ดื่มน้ำให้ได้3ลิตรต่อวัน ขยันเข้าเต้าจ้า

พยายาม​ปั๊มนมทุก3ชม​ ค่ะ​ เดี๋ยว​นมจะมาเอง​

บ้านนี้กินทั้งน้ำเย็น​ ไม่ได้บำรุงอะไร​ แค่มีวินัย​ในการปั้ม​นมค่ะ

ทานน้ำเยอะๆ เพิ่มความถี่ในการปั๊มค่ะ

จ้า ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

คุนแม่ลองเปลี่ยนเครื่องปั้มยังค่ะ

จ้า เดี๋ยวไปหาซื้อดู ขอบคุณมากๆนะคะ

ดื่มน้ำขิงค่ะแม่ น้ำนมมาชัวร์

ลองกินคู่นี้ดูนะค่ะดีมาก

กินน้ำเยอะๆนะคะวันล่ะ2 3ลิตร

โอเคจ้า ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ทานน้ำอุ่นเยอะๆนะคะช่วยได้ค่ะ

จ้า ขอบคุณนะคะ

แม่ลองปั๊มทุกๆ2ชั่วโมงดูนะคะ

พยายามปั้มทุก 2 ชม แต่บ้านนี้มีน้องแฝด บางทีน้องตืานมาพร้อมกันและไม่พร้อมกัน จนทำให้แม่ยุ่งเลยลืมเวลาปั้มเลย เพราะเอาน้องเข้าเต้าได้แปปเดียว ไม่เกิน 5 นาที นมไม่มีนางงอแง คะ 😅