55 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่ได้ลงค่ะ อีพ่อไม่ไห้ลงแต่อีแม่แอบอยากได้ภาษีตัวเองคืน 😂 (บ้านนี้ทำค้าขายนะคะ เจอผลกระทบอยู่บ้าง แต่พอมีเงินเก็บ) เห็นใจคนที่เค้าจำเป็นต้องใช้มันจริงๆ เดือดร้อนจริงๆมากกว่าอ่ะค่ะ เลยไม่อยากไปแย่ง แค่นี้รัฐก็ดูแลไม่ทั่วถึงแล้วเนอะ😅

ค่ะ🥰🥰

รอตรวจสอบ​ครับจะเอาเงินไว้คลอดลูก​เดือนหน้านี้แหละครับ...ไม่รู้จะได้เงินหรือเปล่าโดนเลิกจ้างไม่มีเงินซื้อข้าวกินแล้ว...ไม่รู้จะทำไงแล้วค่าห้องก็ยังไม่จ่ายเจ้าของจะไบ่อยู่แล้วเนี้ย😭ทำไงดีคงจะต้องนอนข้างถนน

ขอให้ได้นะคะ🥰✌️✌️✌️สู้ๆนะคะ

ของที่บ้านยังรอตรวจสอบอยู่เลยค่ะ ทำงานงกๆไม่รู้จะได้ไหม แต่คนแถวบ้านไม่ได้ทำงานเงินเข้าแล้วทั้งครอบครัว เห็นแล้วท้อเลยค่ะ 😂

ขอให้ได้เหมือนกันนะคะ✌️

ขึ้นอย่างงี้ค่าไม่รู้เพราะเกี่ยวกับเรียนกศน.อยู่รึป่าว แต่ข้างบ้านก็เรียนอยู่นะแต่ได้แถมไม่ได้รำบากอะไรเลยด้วย

ของแม่เงินเข้าแล้วค่ะ ไปซื้อนม ซื้อของใช้ลูกเรียบร้อยแล้ว คุณพ่อเงินยังไม่เข้าเลยค่ะ รอยาวๆ

ขอบคุณมากค่ะ

ประกันสังคมทั้งพ่อทั้งแม่ มาตรา33 อดกันต่อไปจ้า งานก็น้อย เงินก็ออกไม่พอจ่าย 😢

บ้านนี้ได้แต่พ่อคนเดียวค่ะแม่ก็มีประกันสังคม33เหมือนกันค่ะ

ดีจังค่ะ เราอายุ17 เราก็ทำงานค่ะ แต่เราอายุไม่ถึง18 เลยลงทะเบียนไม่ได้ เส้ามากก😂😭

สู้ๆนะคะ✌️✌️

บ้านนี้ยังขึ้นสถานะรอตรวจสอบอยู่เลย ถ้าได้ก็คงเก็บไว้เป็นค่าฉีดวัคซีนลูก

ขอให้ได้เหมือนกันนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ขึ้นตรวจสอบอยู่เลยค่ะ...ถ้าได้ก็จะไว้ซื้อของลูกเหมือนกันค่ะ😅🙏

ขอบคุณค่ะ😊

ได้แล้วค่ะ เราลงคนเดียวค่ะ ได้วันแรกตอนเช้าที่เริ่มทำการโอนเลยค่ะ 🙏🥰

เหมือนกันเลยค่ะ