33 ตอบกลับ

น้ำหนักน้อยแต่เด็กแข็งแรงก็มีค่ะแม่สู้ค่ะ อีกเดือนทีเหลือบำรุงเต็มที่ไปเลยค่ะ

จอบคุณค่ะ

VIP Member

เราก็เป็น 8เดือนแล้ว ลูกน่าจะยังไม่ถึง1700กรัม 11ก.ยที่ผ่านมาไปหาหมอพึ่งจะ1016กรัมเอง

สู้ๆเหมือนกันนะค่ะ❤️❤️

บ้านนี้เน้นกล้วยน้ำว้า นม ไข่ ช่วง7เดือนไป ท้อง2 3420กรัมค่ะ ท้อง3 4250 กรัมค่ะแม่

ท้องแรกแม่ไม่รู้จักบำรุงแบบนี้ เพราะยังไม่รู้จักอินเตอร์เน็ต ไม่รู้ว่าต้องทานอะไรเพิ่มน้ำนมลูก คลอดมา2980กรัมค่ะ

ขอแค่น้องแข็งแรงจะน้ำหนักมากน้อยไม่สำคัญค่ะ เขาออกมาโตข้างนอกได้ค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ❤️❤️

กินไข่ต้มวันละ2 -3 ฟอง กินกล้วยน้ำว้าค่ะคุนแม่ น้ำหนักเพิ่มแน่ๆค่ะ

ของเราแปดเดือนเหมือนกัน หนัก 1716 ค่ะ หมอบอกว่าตามเกณฑ์นะคะ

แต่หมอที่นี้บอกต่ำกว่าเกณฑ์ค่ะเลยเครียด

เน้นนมถั่วเหลือง นมจืด อาหารก็พวก ไข่ ปลา ผัก ผลไม้

ขอบคุณที่แนะนำนะค่ะ❤️❤️

กล้วยน้ำว้า + ไข่ไก่ต้ม + นมกระป๋องตราหมี ค่ะ

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ บ้านนี้น้องก็น้ำหนักน้อย 2750 กรัมจ้า

น้องยังเยอะอยู่นะค่ะแต่นี้ไม่ขึ้นเลย

VIP Member

บางคนน้ำหนักเยอะไช่ว่าจะแข็งแรงค่ะแม่

ว้าวขอบคุณมากนะค่ะ❤️❤️