ขอบคุณทุกกำลังใจดีๆจากแม่ๆ

เราเครียดนะแต่มีแม่ๆมาให้กำลังใจคอยแนะนำวิธีต่างๆถึงลูกจะน้ำหนักแค่1724g คงมีแต่เราที่เจอปัญหาแบบนี้ แต่ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็ต้องยอมรับปัญหานี้ใว้ เราทำดีที่สุดแล้วล่ะ✌️✌️??

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กี่วีคแล้วคะคุณแม่ ทานไข่ต้ม 2-3 ฟอง ทานโปรตีน ไก่ ปลา เนื้อไม่ติดมัน ทานโปรตีนเยอะๆนะคะ พยายามอย่าเครียด นอนพักผ่อนให้เพียงพอ ออกกำลังกายเบาๆได้ เช่น เดิน 20-30 นาทีได้ก็ดีค่ะ ช่วยได้ค่ะคุณแม่

5y ago

❤❤

บ้านนี้ก้อตัวเล็กค่ะ หมอแนะนำให้กินไข่ต้มวันละ 4 ฟอง นมวันละครึ่งลิตร แล้วก้อแม่ๆแนะนำให้กินกล้วยน้ำว้า พอช่วยได้บ้าง ในท้องไม่โตค่อยมาโตข้างนอกก้อได้ค่ะ

นี่น้าคุณแม่ นน ที่ดีของทารกในครรภ์ไม่ควรต่ำกว่า 10 percentile และไม่มากกว่า 90 percentile นะคะ

Post reply image
5y ago

ได้ตลอดค่ะคุณแม่ ซาวที่คลินิกได้นะคะ ถ้า รพ ไม่ได้ซาวให้

เอาไว้ดูนะคะคุณแม่ ตารางของคณะแพทย์ ภาควิชาสูตินรี จุฬา ค่ะ

Post reply image

สู้ๆนะคะ✌🏻❤️