ลูกตัวเล็กค่ะ

ไปหาหมอมา ท้อง 27w น้ำหนักลูกแค่ 800g เองค่ะ กินนมวันละ2 กล่อง กินไข่ กินผลไม้ ก็แล้ว เครียดมาก บำรุงอะไรเพิ่มเติมดีคะแม่ๆ

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตอน 28 weeks น้ำหนักแค่ 1000 กรัม น้ำคร่ำน้อย กลับมาตั้งใจกินแบบนี้ค่ะ อาทิตย์เดียวขึ้นมา 300-400 กรัม 1.ไข่ต้ม 2-4 ฟอง บางวันไม่ไหวทานได้แค่ 2 วันรุ่งขึ้นก็เริ่มใหม่ค่ะ วันไหนทำถึงก็ได้ 4 ฟองค่ะ 2.น้ำเปล่า 3 ลิตร 3.นม 3-4 กล่อง (แบบหลากหลาย)คืนไหนตื่นมากลางดึก ก็ลุกขึ้นมาทานนมค่ะ 4.อาหารเน้นโปรตีน ปลาทอด ปลาเผา หมู อาหารทะเล และอย่าลืมผักสลัด ใบเขียว 5.ลดแป้ง งดน้ำหวาน วันนี้ไปซาวด์มา ค่าทุกอย่างดีขึ้นมากค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

กินเนื้อสัตว์ปลา ไก่ หมู ไม่ติดมัน มีผักใบเขียวทุกมื้อ เราก็ทำแบบนี้ทุกมื้อค่ะ น้ำหนักดี นมแค่วันละ 1 กล่องพอแล้วค่ะ สลับกับนมตัวอื่นด้วย เดี๋ยวเด็กแพ้

TapFluencer

น้ำหนักตามเกณฑ์ปกติค่ะน้องไม่ได้ตัวเล็ก แม่ลองหาดูในกูเกิ้ลนะคะ มีบอกอยู่ส่าอายุครรภ์เท่านี้น้ำหนักลูกเท่าไหร่

VIP Member

ของเรา ทานนมถั่วเหลือง และก็ ธัญพืชชงของ Mom nature ค่ะ น้ำหนักดีมากเลยค่ะ ตอน26w น้ำหนักน้องก็กิโลนึงแล้ว

Post reply image

แนะนำทาน นมแพะ หรือ นมอินทผาลัมคะ บำรุงได้ดี หาซื้อได้ง่ายๆในแอปช้อปปี้คะ

ของเราก็ 28 วีค 990 เองคะแม่อีแม่เครียดมากบำรุงทุกอย่างลงแม่หมดไม่ลงลูกเลย

บ้านนี้ 29 วีค แล้ว นน น้อง 1076 เอง เครียดด้วยค่ะ

คุณแม่ลองทานนมแพะนะค่ะน้ำหนักลงลูกค่ะ

ไม่น้อยนะคะ ตามเกณฑ์ค่ะ

ขอบคุณนะคะ😍