11 ตอบกลับ

VIP Member

แล้วแต่กำลังทรัพย์ค่ะ ที่โรงบาลอาจมีไข้ ฉีดแล้วขาบวมบ้าง แล้วแต่คน แต่คลีนิคไม่มีไข้ ฉีดแล้วขาไม่บวม แต่แพง ทางนี่ฉีดคลีนิค ราคามันก็แล้วแต่พื้นที่อะเนาะ ฉีดเสร็จกลับบ้านมาดีดมาก ไม่มีไข้ ถีบขาไปมาอย่างกับไม่เคยฉีดยามาก่อน และอีกอย่างรวดเร็วไม่ต้องรอนาน คนไม่เยอะ ไม่เสี่ยงกับโรคสมัยนี้

เอาที่แม่สะดวกค่ะ เราว่าเหมือนๆกันนะคะ หรือคลีนิคอาจจะมีแบบฉีดรวมเข็มเดียว ก็ได้ค่ะ เร่ไม่มันใจเห็นเขาว่ามา แต่หลานเราฉีด รพ.เอกชน เข้าคอร์ส​ 19,000 เราเห็นไม่สบายปล่อย ลูกเราประหยัดค่ะฉีดอนามัย ไม่อยากไป รพ.รอนานเกิน เห็นแข็งแรงมาก

เราเคยได้ยินพยาบาทเขาพูดกันว่าวัคซีนโรงบาลบางตัวจะทำให้เป็นไข้เพราะเขาฉีดวัคซีนเพรียวๆเลย แต่วัคซีคที่คลินิกจะผสมน้ำหรือน้ำอะไรไม่รู้ให้ตัววัคซีนอ่อนลงไป ไม่แรงสำหรับเด็กทำให้ไม่เป็นไข้ง่ายจ้า

แล้วแต่แม่สะดวกเลยคะบ้านนี้ให้พาน้องฉีดอนามัยตั้งแต่แรกเกิดจนครบ3ขวบเลยคะ วันไหนกำหนดฉีดก็จะให้น้องกินยาแก้ไข้ดักไว้คะไม่เคยเป็นไข้เลย สุขภาพแข็งแรงดี

แล้วแต่แม่เลยค่ะแต่ถ้าโรงพยาบาลฟรีค่ะมีไข้หรือไม่มีไข้ยุ้ที่ร่างกายน้องค่ะที่บ้านก่จะพาไปฉีดวันที่7เหมือนกันค่ะ

เราว่ามีนไม่ต่างกันเลยคะ​ ลูกบ้่นนี้ไข้ต่ำๆ​37ทุกที​ เราเึนไปฉีด​ รพ.​ ไปฉัดอนามัย​ เคยลองหมดทุกอย่างแล้ว

แล้วแต่กำลังทรัพย์เลยค่ะแม่ คลีนิคแพงหน่อยแต่ไม่มีไข้(แล้วแต่เด็กด้วย)

เหมือนกันค่ะแม่แค่ที่หนึ่งใช้เงินที่หนึ่งฟรีแค่นั้นค่ะ

VIP Member

แล้วแต่กำลังทรัพย์เลยค่ะ โรงบาลฟรี คลีนิคประมาณ5000+

โรงพยาบาลดีกว่าค่ะ