51 ตอบกลับ

ลองเปลี่ยนมาใช้จุกหลอกดูน่ะค่ะ น้องจะได้ไม่ติดนิ้ว เพราถ้าดูดนิ้วโป้งนิ้วเดียวอาจจะเลิกอยากค่ะ

บ้านนี้ก็ดูดค่ะเริ่มดูดตั้งแต่4เดือนตอนนี้น้องได้4เดือนกว่าๆแล้วค่ะ ดูดข้างละ2นิ้ววสลับไปมา😋

บ้านนี้ดูดตั้งแต่1เดือน จนตอนนี้จะขึ้นป.4แล้ว น้องก้อยังดูดก่อนนอนอยู่จ้า โตไปน่าจะเลิกเอง😆😆

ไม่อยากให้น้องดูดหรือเลิกดูด ก็เอามะนาวมาทานิ้วให้น้องค่ะไม่ก็บอระเพ็ด น้องจะไม่ดูดเลย

บ้านนี้ดูดตั่ง2เดือนพยามไม่เอามือน้องออกกลัวติดไปจนโตเหมือนหลาน​ หลานดูดจนนิ้วคอด

เด็กดูดนิ้วคือเด็กเลี้ยงง่ายค่ะ แต่อย่าให้ดูดนานมากน้ะค้ะ เดี๋ยวนิ้วเปื่อย

น้องได้สี่เดือนเหมือนกันค่ะ ชอบดูดนิ้วโป้งมาก แม่เลยหาถุงมือมาให้กัดเลยค่ะ

ลูกบ้านนี้ก็ดูดนิ้วค่ะนิ้วชี้กลางเลยค่ะ4เดือน6วันแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นอยุ้ค่ะแม่​ น้อง4จะ5เดือน​ ทั้งโป้งทั้งกำปั้น​

VIP Member

บ้านนี้กำมือยัดใส่ปากอย่างเดียว เคยใช้จุกหลอกก็ไม่ได้ผล