42 ตอบกลับ

เคยปรึกสาหมอ หมอบอกว่าไห้เดินสายกลางเราไม่สามารถรู้ได้ว่าลูกจะแพ้หรือไม...ปกติก่อนท้องเคยกินเป็นประจำ ก้อกินได่ ไม่ใช่กินเยอะจนเกินไปรึไม่กินเลย

ขอบคุณค่ะ

ทานได้ค่ะ บ้านนี้กินตั้วแต่คลอดน้อง กินนมพวกถั่วเหลือง และขนมปังปอนด์อ่ะค่ะ ช่วยให้คุณแม่มีพลังงานด้วยค้ะ จากการคลอดบุตรและให้นมบุตร😁😁😁

จ้า. ขอบคุณค่ะ

ทานได้ค่ะเเม่ เเต่เเม่ต้องสังเกตน้องด้วยนะคะเผื่อน้องเเพ้นมวัวผ่านการกินขนมปังเเล้วก็นมของเเม่เเต่ถ้าไม่เป็นอะไรก็กินโลดจ้า

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-124123)

VIP Member

ทานได้ค่ะ แต่อย่าทานเยอะนะค่ะ ถ้าให้นมลูก เดี๋ยวน้ำนมจะอุดตันค่ะ

TapFluencer

ทานได้ค่ะ ท่ากินแล้วลูกมีวงแดงๆๆขึ้นเหมือนลมผิดแสดงว่าลูกแพ้ค่ะ

อ่อ. ขอบคุณค่ะ😊

ทานได้นะคะถ้าลูกไม่มีอาการแพ้ ถ้าไม่มั่นใจลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ทานได้​ แต่ต้องดูอาการน้องด้วยนะคะ​ นมบางชนิดน้องอาจท้องอืดได้

ได้คะนมตราหมีสีชมพู ขนมปังโฮลวีท จะดีคะ

ทานได้ค่ะ...ค่อยๆทานที่ละอย่างนะค่ะจะได้รู้ว่าลูกแพ้อะไรบ้าง

ค่ะคุณแม่. ขอบคุณค่ะ

ค่อยๆ ทานทีละอย่างคะ เพื่อน้องแพ้จะได้รู้ว่าแพ้อะไร

อ้อค่ะๆ. ขอบคุณค่ะ