7วีค

ตอนนี้7wแล้ว แม่ๆรู้เพศตอนกี่วีคกันค่ะ

7วีค
71 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ตอนซาวด์ 16 week. หมอบอกว่าผู้หญิง60-70% รอบสองกมอก็ว่าผู้หญิง พอมารอบสามตอน 27week หมอบอกว่าผู้ชาย 90-95% งงเลยจ้าโผล่มาจากไหนไม่รู้ 😂

4y ago

มีตรวจเลือดไหมคะ..เพราะทางนี้อันตร้าซาวเห็นงูน้อยตอน12 weeks แต่ก็ไม่แน่ใจ..คุณหมอเจาะเลือดคัดกรองดาวผลเลือดก็ออกมาเป็นเพศชาย..ปล.คุณแม่อยากได้ลูกสาวว

VIP Member

แม่พอจะรุ้มั้ยคาะว่าน้องตัวกี่เซน บ้านนี้ก้อ7wค่ะ ซาวนด์ทางช่องคลอดเลยเห็นได้ชัด แต่จำไม่ได้ว่าน้องกี่เซน

Post reply image
4y ago

ประมาณ1cm นะแม่ CRL คือวัดจากศีรษะไปถึงก้น

VIP Member

10 วีคค่ะ น้องให้เห็นเร็วมาก เร็วจนตกใจ ตรวจกี่ครั้งก็เห็น ตอนนี้ 22 วีคแล้วค่ะ น้องเป็นผู้ชายค่ะ

28weeksแล้ว ยังไม่รู้ชายหรือหญิงเลยค่ะ หนีบแน่นมาก แถมทำท่าพิสดารใส่หมออีก แม่กลุ้มเลย 😅

VIP Member

บ้านนนี้รู้ตอนคลอดจ้า เพราะตอนซาวด์หมอบอกหญิง90% คลอดออกมาเป็นชายเฉยเลย

VIP Member

ทำไมไปซาวด์เเล้วไม่ได้เเบบนี้บ้างค่ะ ได้เเต่ตัวอักษรตัวเลจอะค่ะ

4y ago

เหมือนกันค่ะ หมอไม่เห็นซาวด์แบบนี้ให้เลย

บ้านนี้รุ้ตอน6เดือนจ้ะ ซาวครั้งเเรกเเละครั้งเดียวจ้ะ

ซาวตอน7วีคค่ะ....หมอบอกยังเล็กอยู่ ตอนนี้10วีคแล้วค่ะ

Post reply image

บ้านนี้รู้ตอน12 คะ.. งูน้อยส่องผ่านกล้องมาเลย.

ใบซาวด์นี่เราขอคุณหมอหรือว่าเขาแนบมาให้คะ

4y ago

หมอแนบมาให้ค่ะ