🎁 สัปดาห์ใหม่ แอดให้กระเป๋าพร้อม ผลิตภัณฑ์อาหารเสริมเด็ก!! 🧸

ชิ้นนี้แม่ๆห้ามพลาดเลยนะคะ ❤ เพราะถูกใจคุณแม่และคุณลูกแน่นอนค่า กติกาคือ ..... 🅐 กดเข้าร่วมกิจกรรม https://community.theasianparent.com/contest/4/1122?lng=th 🅑 จากนั้นคอมเมนต์บอก "เมนูอาหาร สำหรับเด็กเริ่มกินอาหาร" ใต้โพสนี้ 💢 ต้องทำตามเงื่อนไขทุกข้อให้ครบทุกข้อ และอย่าลืมทำการแชร์โพสกิจกรรมนี้ลงเฟสบุ๊คของคุณด้วยนะคะ! **ระยะเวลาร่วมกิจกรรม 5 - 11 กรกฎาคม 2564

🎁 สัปดาห์ใหม่ แอดให้กระเป๋าพร้อม ผลิตภัณฑ์อาหารเสริมเด็ก!! 🧸
358 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กล้วยบ่นคะและผักผลไม่บดคะจะช่วยเสริมใรเรื่องขับถ่านคะและช่วยเสริมในการเคี่ยวได้ดีคะ

VIP Member

ข้าวบด นมแม่หรือนมที่น้องทาน ตำลึง ตับไก่ ฟักทอง มันม่วง บล๊อกโคลี่ งาขาว น้องช๊อบชอบค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

มื้อแรกของลูกคือข้าวบด+กล้วย+น้ำนมแม่คะ ต้มข้าวโดยใช้น้ำซุปจากกระดูกหมูคะไม่ปรุงรสคะ

VIP Member

มันฝรั่ง บร็อกโครี แรดิช ปลานิล มะเขือเทศราชินี แครอท หัวหอม ข้าวโอ๊ต ควินัวปั่นละเอียด

อาหารมื้อแรกเป็นข้าวบดราดนมแม่ค่ะ เพื่อให้ลูกหัดกลืนและมีความคุ้นเคยกับนมแม่ค่ะ

Post reply image

ทำเป็นโจ้ก ตับ ผัก บดเป็นแกงจืดไม่ต้องปรุงรส เพราะมันหวานออกมาในตัวผัก และผลไม้บด

VIP Member

ข้าวบดน้ำสต็อคที่ต้มกระดูกหมูกับแครอท กับผัก ไม่ปรุงรส ใส่เนื้อปลาต้มนิดหน่อย

กีวี่ มะระ มันบด และเสริมด้วยอาหารเสริมโดยเฉพาะรสแอปเปิล+บลูเบอร์รี่ ลูกชอบมาก

เมนูที่ทำจากผักและผลไม้ ธัญพืชและเนื้อสัตว์ต่างๆทุกเมนูจะผสมนมแม่ไปด้วยค่ะ

เมนูอาหาร สำหรับลูกเริ่มกินอาหาร นมแม่+อาหารเสริมออแกร์นิคข้าวกล้องล้วนๆ