ท้องแรก

คุณแม่ท้องแรกบ้านไหน...เริ่มแพ้ตอนกี่เดือนกันคร่

44 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตั้งแต่2-3 เดือน จนถึงตอนนี้คะ 37 วีคแล้ว แต่ไม่อดอาหาร อาเจียนก็ฝืนยัดทานเข้าไปใหม่อะคะ เบื่ออาหาร อาเจียน เป็นเรื่องปกติเลย หนักๆ 2-4 เดือนคะ แฟนก็แพ้ท้องแทนด้วย 😂😂

VIP Member

6วีคค่ะ แพ้หนักมากค่ะ กินอะไรไม่ได้เลย น้ำเปล่าข้าวอะไรก็ตามที่เป็นอาหาร เวียนหัวตลอดเวลา หน้ามืดทุกครั้งที่ยืนหรือเดิน จนต้องไปหาหมอ หมอให้นอนรพ.เลยค่ะ

ท้องแรกเหมือนกันค่ะ จะเริ่มแพ้ท้อง ตอนประมาณสัปดาที่ 6- 7 และหนักที่สุดที่สัปดาห์ 12-17 ค่ะ เหนื่อยสุด เข้าสัปดาห์ที่ 18 19 ก็หายแพ้แล้วค่ะ. สู้ๆนะคะ

5y ago

สู้ๆเช่นก้นคร่คุณแม่

เเพ้ตั้งเเต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ555 เวียนหัวมากเลยไปซื้อที่ตรวจมา ปรากฏว่าท้องจริงๆ เเละเเพ้ยัน4เดือน

ยังไม่แพ้เลยจร้า ตั้งแต่ท้องมาจนตอนนี้เข้า 28W3D แล้ว ยังกินปกติ ทำงานปกติ ไม่มีแพ้อะไรเลยจ้า

แพ้ตั้งแต่4wเลยจ้า ตอนนี้15wแล้วยีงไม่หายแพ้ลยค่ะ แม่ๆที่ไม่แพ้โชคดีจังเลยนะคะ

VIP Member

เริ่มแพ้7วีคค่ะ ตอนนี้9วีคแล้ว ยังแพ้อยู่ เป็นเป็นหายหายในแต่ละวัน เพลียค่ะ

3-4เดือนทรมานมากกินอะไรก้อ้วกน้ำหนักลดไปเยอะเกือบได้นอนโรงบาลไป

เริ่มแพ้ตั้งแต่7สัปดาห์เลิกแพ้ตอน18สัปดาห์ ท้องแรกค่ะ แพ้หนักมาก

5สัปดาห์ก็เริ่มเวียนหัว เหม็นอาหาร แต่ยังไม่อาเจียนค่ะ