ท้อง 29 สัปดาห์ มีอาการท้องแข็ง

คุณแม่ท่านไหนมีประสบการณ์เจอท้องแข็งตอนตั้งครรภ์ 29 สัปดาห์บ้างคะ ตอนนี้มีอาการท้องแข็งถี่ๆ ก่อนหน้านี้ไปแอดมิดนอนโรงพยาบาล 2 คืน ท้องแข็งถี่ทุก 5 นาทีค่ะ ได้ฉีดยาคลายมดลูกทางสายน้ำเกลือ และฉีดกระตุ้นปอดเด็ก 4 เข็ม คุณหมอให้ยามาทานอีก 10 วัน อาการเหมือนจะดีขึ้น แต่พอยาหมด ก็กลับมาเป็นอีก แม่ๆมีวิธีแก้ไขนอกจากไปนอนโรงพยาบาลบ้างคะ ตอนนี้แข็งถี่แต่ไม่สม่ำเสมอค่ะ 7 นาทีบ้าง 10 นาทีบ้าง และใครเคยคลอดก่อนกำหนดเพราะกรณีแบบนี้บ้างคะ ตอนนี้น้องหนัก 1370 กรัม กังวลว่าน้องจะคลอดก่อนกำหนดค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ