2 ตอบกลับ

โดยส่วนตัวคิดว่ามันมีความเสี่ยงหมดนะ แค่ตั้งครรภ์ตอนอายุ35ขึ้นไปอาจจะมีความเสี่ยงมากกว่า เราก็อายุ28 ตรวจนิฟ รพ.เอกชน 17,000 บ. ตรวจความเสี่ยงที่จะเกิดโรคของลูกโคโมโซม23 คู่ พร้อมทั้งรู้เพศลูก แต่ว่าคุณแม่สามารถมาตรวจคลินิกข้างนอกหรือรพ.อื่นๆที่ตรวจนิฟตี้ได้นะค่ะเพื่อลดค่าใช้จ่าย แต่ถ้าเกิดจะตรวจแบบเจาะน้ำคล่ำก็ได้ค่ะแล้วแต่การตัดสินใจของคุณแม่

Super Mum

แล้วแต่แม่ตัดสินใจค่ะ บ้านนี้เลือกไม่ตรวจ เพราะตัดสินใจยอมรับผลที่จะตามมา

35+ ค่ะ