ลูกสำลักนมออกปากจมูก

คือว่าน้องชอบสำลักนมออกทั้งปากและจมูก แต่น้องจะเป็นหลังจากที่กินนมไปแล้ว ครึ่ง ชม. หรือหนึ่งชั่วโมงเป็นต้นไป น้องจะไม่สำลักตอนกินนม เวลาน้องเป็น เหมือนน้องขาดอากาศหายใจ อ้าปากค้างร้องไม่ออก เหมือนเด็กร้องกลั้นอะค่ะ แม่พาน้องไปหาหมอบ่อยมาก แต่่ไม่ได้คำตอบเลย ได้แค่คำแนะนำว่า ต้องจับเรอทุกครั้ง คือแม่ทำตามทุกอย่าง อุ้มน้องกินนมตลอด ตั้งแต่แรกเกิดจนตอนนี้ ล่าสุดน้องสำลักจนปากเป็นสีม่วงเลยคะ น้องร้องไม่ออก รู้สึกกังวลมากเลยค่ะ ?? น้องไม่ยอมหายสักที เป็นตั้งแต่แรกเกิด จนตอนนี้น้อง6เดือนแล้ว

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เปลี่ยนหมอค่ะ