คลอดแล้วค่ะ น้องข้าวตู ผ่าคลอด 18 มิ.ย หนัก 3470 กรัม น้องแข็งแรงดีค่ะแต่แม่ความดันสูง ครรภ์เป็นพิษอันตรายมากๆค่ะ

ครรภ์เป็นพิษ ผ่าคลอด 39 วีค

คลอดแล้วค่ะ น้องข้าวตู ผ่าคลอด 18 มิ.ย หนัก 3470 กรัม น้องแข็งแรงดีค่ะแต่แม่ความดันสูง ครรภ์เป็นพิษอันตรายมากๆค่ะ
40 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

น่ารักมากๆเลยค่ะจ้ำม้ำ บ้านนี้ก็ครรภ์เป็นพิษแล้วก็รกเสื่อมด้วยผ่าคลอด37w. น้องตัวเล็กมากแต่แข็งแรงดี

ครรภ์เป็นพิษต้องผ่าคลอดทุกคนมั๊ยคะเราก็เป็นแต่ตอนนี้กินยาอยู่ความดันลดลงหน่อยแล้วค่ะ

5y ago

อันตรายค่ะ ต้องรอดูตอนคลอดอีกที ของแม่บ้านนี้หมอบอกว่าถ้าจะคลอดเอง ต้องรอความดันลด ระหว่างรอความดันลดถ้าหัวใจเด็กเต้นช้าลงก็ต้องผ่า แม่เลยตัดสินใจขอผ่าเลยค่ะ ไม่รอให้หัวใจเด็กเต้นช้า เพราะกบัวอันตรายกับเด็กค่ะ

จ่ำม่ำมาก ชื่อข้าวตูเหมือนตัวเราเลย 5555 ขอให้หนูแข็งแรงและเป็นเด็กดี เลี้ยงง่ายนะลูก

VIP Member

จ้ำม่ำน่าฟัดมากเลยค่ะ แข็งแรงทั้งคุณแม่และน้องนะคะ😊

แม่ความดันสูงเท่าไรคะ?? มีอาการใดบ้างตอนครรภ์เป็นพิษ?

5y ago

😉✌ขอบคุณค่ะ

เนื้อหนังน่าซังมากคะ แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้คุณแม่แข็งแรงไวๆๆนะคะ

ขอให้คุนแม่ปลอดภัยสุขภาพแข็งแรงไวๆนะคะ

ชื่อน่ารัก หน้าตาก็น่าเอ็นดูจังเลยค่ะ

ยินดีด้วยคะแม่..เลี้ยงง่ายๆโตไวๆนะคะ