สอบถาม

กินอะไรลูกถึงจะตัวใหญ่ค่ะ หมอบอกว่าลูกน้ำหนักน้อย

35 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เน้นโปรตีนค่ะ บ้านนี้ลูกก็เคยนน.ต่ำกว่าเกณ์ เน้นโปรตีน กินแล้วนอน กินแล้วนอน ผ่านไป2อาทิตย์นน.ลูกพุ่งเกินเกณฑ์เลย

เน้นทานน้อยๆแต่ทานบ่อยๆนะคะ เพิ่มมื้อทานสัก6มื้อ แต่ละมื้อทานน้อยๆอาหารจะค่อยๆย่อย เน้นอาหารที่มีประโยชน์นะ

เน้นโปรตีนค่ะ ลองกินปลาดูนะคะ ย่อยง่าย ได้โปรตีน ไขมันไม่ค่อยมีด้วยค่ะ ท้องจะได้ไม่ผูก กินไข่ต้มด้วยจ้า

VIP Member

โปรตีนจากปลาและเนื้อสัตว์ค่ะ. ข้าวไร้เบอร์รี่ข้าวกล้องข้าวซ้อมมือ. ไข่วันละฟอง ผักผลไม้ นมค่ะ

บ้านนี้เจอน้อยหน่าไปค่า​ ระวังน้ำตาลกันนิดนึง​ แต่ขึ้น2อาทิตย์5ขีดเลยค่ะ​ ตอนนี้หยุดทานเลย

VIP Member

เน้นโปรตีนค่ะ​ ทานแป้งไม่ต้องมากเพราะจะลงแม่​ เน้นเนื้อสัตว์​ นมถั่วเหลือง​ ไข่​ กล้วย

ไข่ต้ม นม กล้วยน้ำหว้า กินทุกวันน้องตัวใหญ่ จนคุณหมดแอบดุว่าเดี๋ยวคลอดยาก

5y ago

จะพยายามค่ะ😁

แม่ลองกินไข่ นมอัลมอนด์ โยเกิร์ต0% ปลา ผักใบเขียวค่ะ เน้นโปรตีนเยอะๆนะคะ

VIP Member

เน้นอาหารโปรตีนสูงค่ะ ที่สำคัญทานให้ครบ5หมู่ พักผ่อนเยอะๆด้วยนะค่า

ไข่ต้มค่ะ และกินนม กับกล้วยน้ำว้า วันละ 2 ลูกพอค่ะ