Tâm sự của bầu

Ngồi suy nghĩ lại tự nhiên em thấy mông lung quá, nếu mom đọc câu chuyện của em các mom sẽ nghĩ như thế nào . Em mất mẹ từ khi em 5 tuổi, một mình ba em nuôi em lớn tới khi em gả chồng năm 24tuổi mà không lấy vợ khác ( vì từ nhỏ em đã không thích có mẹ kế). Em lấy chồng em khi vừa mới quen được nửa năm, mà chồng em thì chẳng muốn có con sớm nói lo kiếm tiền dư giả chút mới tính , cho tới khi cưới được 1 năm rưỡi thì em có thai . Chồng em nghe tin không thấy vui như bao người khác, nhưng cũng không muốn bỏ. Vợ chồng em sống cùng với ba chồng ( mẹ chồng li dị đã 10 năm có gia đình khác, mấy tháng vợ chồng em mới gặp 1 lần) nên em lo sau này sinh em sợ không lo nổi cho con vì không có mẹ ruột/mẹ chồng phụ giúp. Em đi siêu âm thì bác sĩ báo em mang song thai , nghe tin vậy em nửa vui nửa buồn , chồng em cũng sốc tập 2 luôn ( sốc vì tới 2 đứa lo không nổi ) nên lâu lâu cứ so đo với em tại sao người ta sinh có 1 đứa mà em lại 2 đứa ?? . Thấy người ta mang thai song sinh ai cũng mừng mà nhìn hoàn cảnh em vậy em thấy tủi thân quá các mom à . 😢

5 Các câu trả lời
VIP Member

cố lên m ơi