7 Các câu trả lời

Mom xem thử mình có ăn nhanh nuốt vội nhai k kỹ k nha. Cộng thêm nếu hay ăn đồ chiên rán nhiều dầu, hoặc mặn quá nêm nếm nhiều thì cũng dễ làm mẹ bị khó tiêu ấy. Chưa kể ăn quá nhiều đồ bổ dạ dày tiêu hóa k kịp là khó chịu nữa mom ơi. Xem lại chế độ ăn của mình nha. Mom ăn chậm nhai kỹ và ăn đa dạng với lại đừng ăn kiểu 2 người là làm mẹ tăng cân chóng mặt luôn.

Cái này là do trong người thay đổi nội tiết tố gây ra thôi mom. Mom nên uống nhìu nước vào, nên chia nhỏ bữa ăn ra và ăn đúng giờ, đừng để đến lúc quá đói r mới ăn mà cũng đừng ăn quá no dễ bị đầy bụng như v lắm. Hạn chế ăn mấy món nhìu dầu mỡ, nêm vừa phải thôi đừng mặn quá. Nếu có thời gian mom nên tập mấy bài yoga cho bà bầu, tốt cho sức khỏe lắm mom

Mẹ chia nhỏ bữa ăn ra chứ đừng ăn nhiều 1 lúc sẽ giảm tình trạng đầy bụng đó. Thay vì ăn ngày 3 bữa no thì mẹ có thể ăn ngày 5,6 bữa nhưng mỗi bữa ăn ít thôi là được. Hồi mình m mang thai đc 23w cũng bị đầy bụng nếu bữa nào ăn nhiều. nên mình hay ăn đu đủ, bưởi, cam,... sau bữa ăn để dễ tiêu hơn

VIP Member

Mom kiêng ăn các đồ ăn nóng, nhiều dầu mỡ, đồ ăn khó tiêu, ăn nhiều rau xanh, khoai lang, chia nhỏ bữa ăn thử nhé mom

VIP Member

m kiêng đồ chua, cay, nóng, nhiều dầu, đồ khó tiêu, m ăn sữa chua cách bữa ăn 30p thử xem

VIP Member

m ăn sữa chua, hạn chế thức ăn khó tiêu, nhiều dầu mỡ, đi bộ sau ăn 30 phút

TapFluencer

Khó tiêu thôi mom ạ, ăn đồ dễ tiêu hoá, ăn thêm sữa chua sau ăn 1-2h mom

Câu hỏi liên quan