แฟนเสียชีวิต

3 เดือนแล้วครับที่ผมเสียแฟนไป คบกันมา 7 ปีจนมีลูกด้วยกัน นึกว่าจะแก่ตายพร้อมกัน ไม่คิดไม่ฝันว่าขาตินี้ตัวเองต้องมาเจออะไรแบบนี้ 😭เสียเพราะ: เพื่อนมาส่งที่บ้าน สะพานมันเชิดมาก เลยลอยสองล้อ พอลงมาก็คนละทิศทาง คนขับไม่เป็นอะไรมากแต่แฟนผมหนักเลือดคลั่งในสมอง แต่ ณ ตอนนั้นยังไม่เสีย ปล้ำๆเปร้อๆ จนถึง รพ.สุขสวัดดิ์ ทำแผลเบื้องต้น x-ray สมอง,กระดูก ได้นอนอยู่หนึ่งคืนที่ รพ ซึ่งผมไปเฝ้าและเหนื่อยการทำงาน 5 ทุ่ม เหตุเกิด ตี 2 ผมเลยขอนอนหลับสักพัก ตื่นมาเห็นเลือดหยดเต็มพื้น ไปทางห้องน้ำสงสัยลุกไปฉี่ได้ เลือดมาจากถอดสายน้ำเกลือ และผมก็ไปทำงานต่อ พ่อตายแม่ยายมา ยังบอกแม่ให้พาเข้าห้องน้ำ และก็พูดกับแม่ กดน้ำให้ด้วย ตอนนั้นก็ยังไม่ได้สติ จนผลออกมา เลือกคลั่งนิดนึงในสมอง ต้อฃผ่าตัดเลยจะใช้สิทธิบัตรทอง ที่ รพ.บางจาก แต่ประสานงานมา อุปกรณ์เลยส่งตัวไปที่ รพ.สมุทรปราการใหญ่เลย วันนั้นผมตื่นเที่ยง พี่สาวแฟนก็โทรตามให้มาดูใจ ก่อนผมมาถึง ชีพจรดับไป 1 ครั้ง ผมถึง 14:00 เข้าไปดู icu เห็นแฟนในสภาพ ที่สายเต็มตัวตัว ท่อยัดปากและมีเลือดออกมาก ดูเสร็จ ก็มานั่งรอดูอาการ หมอบอกผ่าตัดไม่ได้เพราะ โรคไทรอยด์กำเริบทำให้หัวใจเต้นเร็ว้กินจะผ่าได้ สุดท้าย 16:00 หมอได้วิ่งออกมาว่าดับอีกซึ่งกับพี่สาววิ่งเข้าไป เห็นแฟนกำลังโดน CBR อยู่ ผลัดกัน มี 5-6 ระยะเวลาเกือบ 10 นาที ผมได้แต่ร้องไห้และร้องเรียกให้กลับมาสุดท้ายต้องปล่อย มันเป็นภาพติดตาของผมจนถึงวันนี้ ผมรักแฟนผมซึ่งขนาดเจ็บและตายแทนได้เขาคือทุกสิ่งทุกอย่างเข้าใจสันดานแย่ๆเหี้ยๆ มาหมดแล้ว ทุบตีกันก็มี นอกใจกันมาแล้วสุดท้ายก็กลับมาหากันตอนนี้ผมต้องสู้เพียงลำพัง ทำงาน ส่งเงินให้ลูกที่เกาะสมุย พี่สาวทำงานและมีบ้านอาศัยที่นั่นผมคิดถึงเขาเหลือเกิน ยังทำใจไม่ได้เลยเขาคือแฟนคนแรกของผมในชีวิต ทุกสิ่งอย่างใน 7 ปีที่ผ่านมาครับ#ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

แฟนเสียชีวิต
2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

3y ago

เสียใจด้วยครับสู้ๆครับผม

เสียใจด้วยนะคะ