แท้ง

2เดือนค่ะ น้องไม่อยู่แล้วเพิ่งหาหมอเมื่อเช้า เปลี่ยน รพ. เพราะทีแรกไปเข้า รพ สิรินธร รัฐ ไปตรวจทีแรกเลือดออก2วัน แต่ถุงครรภ์ปกติ หมอก็ไม่แนะนำ หรือบอกอะไร เ แค้บอกว่าในท้องมีถุงน้ำอีกถุง แต่ไม่บอกถุงอะไร เราถามว่าอันตรายไหม หมอบอกไม่เป็รไร พอครั้งที่2 ไปหาหมอคนล่ะคนเลือดออกหมอบอกถุงครรภ์ผิดรูป เห็นหัวใจเด็ก แต่ไม่ชัดเจน เราเลยเปลี่ยนมา รพ.วิภารามเอกชนที่มีประกันสังคมอยู่ หมอบอกทำไมไม่มาแต่ทีแรก หมอบอกตอนนี้เห็นแค่เศษเลือดที่ติดอยู่ในถุงครรภ์ นัดขูดมดลูกพุธหน้า แต่กลัวการท้องใหม่จะติดยากไหมค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆนะคะแม่