18 ตอบกลับ

Note แต่ละวันว่าวันไหนต้องทำอะไรบ้าง ไล่สิ่งสำคัญที่สุด 1,2,3 มาค่ะ เมื่อขี้เกียจก็พักนิดหน่อน ดปิดเพลง เบาๆ ที่เราชอบ มีของกินที่ชอบไว้ข้างๆ และลุยต่อ

จัดโต๊ะทำงานมุมๆหนึ่งพร้อมกาแฟฟังเพลงเบาๆ​ ช่วยให้ผ่อนคลายในการทำงานและเลี้ยงลูกด้วยค่ะ

จัดโต๊ะทำงาน จัดห้องให้เป็นระเบียบ เราจะทำงานด้วยความรื่นรมย์ค่ะแม่

จัดตารางเวลาว่าเวลาไหนทำอะไร จัดเวลาทานข้าวและเบรคให้เหมาะสมจ้า

ทำงานไป ฟังเพลงไป กินขนมไป ง่วงก็หลับ ยัง!!! ก็ประมาณนี้แหละค่ะ

VIP Member

กาแฟพร้อม เพลงมา นั่งหันหน้ามองฟ้า สมาธิเกิด ทำงานได้ดี

ส่วนมากจะนอนออกกำลังกายนิดหน่อยเปิดเพลงฟังค่ะ

อย่าทำงานบนเตียงจ้าไม่งั้นงานไม่เดินแน่ๆ5555

VIP Member

รอให้ใกล้ถึงเดดไลน์ค่ะเดี๋ยวงานก็เดินเอง5555

อย่าเลี้ยงแมวค่ะ ไม่งั้นไม่ได้ทำงาน