2142 ตอบกลับ

40วีคแล้ว ท้องก็แข็งถี่ ปวดด้วย แต่พอไปตรวจหมอบอกปากมดลูกไม่เปิด เลยต้องกลับมาปวดต่อที่บ้าน😞

อีก28วันค่ะ อยากเจอคนแปลกหน้าแล้วอยากรู้ว่าหน้าจะเหมือนใคร เหมือนพ่อหรือเหมือนแม่กันแน่

กำหนดคลอด 4 เมษา 65 แต่คงผ่าคลอด กลาง มีนาคม แน่ๆ 7 เดือนละตัวจะแตก ท้องแรกไม่ใหญ่ขนาดนี้เลย

อีก 2เดือนคลอดจ้า ท้องแรก พึ่งจะเบิ่งบาน อึดอัด ปวดๆหลังด้วย อาการต่อไปคงเริ่มมาแล้ววว

2เดือนค่ะแต่ท้องยังไม่ออกเลยแต่คุณหมอบอกได้25wแล้วบอกประจำเดือนหมอไม่ตรงด้วยค่ะ

นี่ท้อง7เดือน ท้องก้ไม่ออกเหมือนกันค่ะ

อีก 1 เดือน 29 วันค่ะ แต่เริ่มปวดหลังมากแล้วค่ะคุณหมอบอกว่าอาจจะไม่เกิน 2 อาทิตย์ค่ะ

ขออนุญาตนะคะ มีเสื้อผูกหน้า บอดี้ผูกส่งต่อให้แม่ๆค่ะ ใครอยากได้จริงๆทักมานะคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 19 กพ นี้แต่ยังเงียบอยู่เลยสงสัยยังไม่อยากออกมา🤦‍♀️🤦‍♀️🤦‍♀️

ครบกำหนดคลอดวันที่02 มิย ค่ะ วันนี้ 39 week แล้วค่ะ ไม่มีอาการเจ็บท้องใดๆเลย เงียบมาก

ครบกำหนด 14 มกรา65 ตอนนี้37W ยังไม่มีอาการอะไรเลย เงียบมากค๊า 😊😅

อีก1อาทิตย์ครบกำหนดยังเงียบอยุ่เลย มีแต่ถีบแม่แรงๆไม่มีอาการอื่นให้แม่เลย