20 ตอบกลับ

ดีค่ะ ตอนนี้ลูกเราถึง​สูตร3แล้ว นมยี่นี้ไม่ใช่นมวัวล้วนเพราะ​ผสมพืชที่สกัด​ทำเป็น​นมเหมอะสมกับเด็กที่ไม่สามารถ​ย่อยนมล้วนๆ ในนมยี่ห้อ​อื่นๆค่ะ เช่น​นมยี่ห้อ​เอนฟ่า นมวัวล้วน​ค่ะ เด็ก​บ้าน​คนไม่สามารถ​ย่อนนมยี่ห้อ​นี้ได้ ส่วน​นมผง​ยี่ห้อ​ไฮคิวนี้ มีส่วน​ผสม​ของ​น้ำมัน​พืชเช่นข้าวโพด, น้ำมันปาล์ม​โอลิป, น้ำมันคาโบลา, น้ำมัน​มะพร้าว,

VIP Member

แล้วแต่เด็กด้วยค่ะแม่ เด็กแต่ละคนจะถูกกับนมแล้วแต่ยี่ห้อกัน บ้านนี้กินกล่องนี้ตั้งแต่คลอดวันแรกจนตอนนี้ใกล้5เดือนแล้ว ถ่ายปกติ ท้องไม่อืด น้ำหนักขึ้นตามเกณฑ์ เคยนอกใจไปลองเอนฟาฯ รู้สึกอึ๊น้องจะหนืดขึ้นเยอะ กลัวต่อไปจะแข็งเลยเปลี่ยนกลับมาตัวนี้เหมือนเดิมแล้วค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดก็กินตัว Hi Q1 Super gold สำหรับผ่าคลอด น้ำนมแม่ไหลน้อยมากๆๆ ทำทุกวิถีทางแล้วคือ น้อยสุดๆๆเลยให้ลูกกินตัวนี้ ท้องไม่อืด ถ่ายง่าย

หมอและพยาบาล แนะนำสูตรนี้ให้ระหว่างรอน้ำนมไหล อีพ่อไปซื้อหน้า รพ. ร้านก็แนะนำสูตรนี้ น้องกินดีมาก ไม่อืด ถ่ายง่าย น้ำหนักตามเกณฑ์ เกือบ 5 ล แล้ว ค่ะ แม่ลองเปรียบเทียบสารอาหารดูนะคะ

ต้องลองให้น้องกินก่อนค่ะ ว่าน้องถูกกับนมมั้ย ส่วนตัวบ้านนี้กินแอนฟาแลค น้ำหนักดีเกินเกณฑ์ด้วยค่ะ ถ่ายก็ดีค่ะ

ไฮคิวโกลด์กินดีมากคะน้องบ้านนี้กินแรกเกิดถึงตอนนี้ 3 ขวบแล้วยังกินยุเลยคะ ถ่ายท้องดีมากจ้ำม้ำมากๆด้วยคะ

ใช่คะแม่ให้กินตั้งแรกเกิดเลยคะ มีสูตรสำหรับแรกเกิดถึง 6 เดือนคะ

ดีค่ะแม่ บ้านนี้ให้น้องกินแล้วอ้วนจ้ำม้ำเลยค่ะ แต่ต้องดูที่อึน้องด้วยนะ ถ้าน้องกินไม่แพ้น้า ต้องลองดูค่ะแม่

บ้านนี้สาวกไฮคิวค่ะ กินถูกกันดีค่ะ ขี้ทุกวันไม่แข็งไม่งอแงค่ะตอนนี้ก็ขวบกับ9เดือนค่ะ

บ้านนี่อีกมั้ยกี่วันก็จะผ่าคลอดแล้ว ว่าจะให้กินคัวนี่เสริมก่อนกว่าน้ำนมจะมาเต็มที่☺️

ซื้อยกลัง 250 กรัม 12 กล่อง 2,750 บาท ส่งฟรี ซื้อจากเพจแม่ ๆในกลุ่มซื้อขายของเด็ก ราคาถูกกว่าห้างค่ะ

ตัวนี้ดีครับ ตัวนี้จะเป็นสูตรคลอดธรรมชาติ ถ้าผ่าคลอดจะสีทองแพงกว่าประมาณ30บาทครับ

ต้องลองดูครับ แต่ของผมซื้อผิดมาตัวนี้เหมือนกัน🥲 พอตัวที่ได้จากโรงบาลที่เป็นกล่องทองหมด ก็เอาตัวนี้ให้กิน ปรากฏว่าเด็กมีอาการท้องถ่ายเป็นน้ำครับ ละถ่ายท้องถี่ ไม่รู้จะเป็นเหมือนกันไหม ผมเลยกลับมาใช้ตัวเดิมครับ อ้อ ละพนักงานบอกว่ามันต่างไม่เยอะครับ เหมือนจะเพิ่มคุณค่าโภชนาการที่เด็กผ่าคลอดไม่มีมั้งครับ เพราะพนักงานที่มาแนะนำก็คนละบริษัท บริษัทนี้ไม่มีพนักงานมายืนเขาเลยให้คำตอบไม่ได้มากครับ

ลูกคนแรกให้กินตัวนี้เลยค่ะ น้ำหนักดีมากจ้ำม่ำมาก ขับถ่ายก็ปกติไม่เคยท้องอืดเลย

ตั้งแต่อยู่รพ.เลยค่ะ แม่ไม่มีน้ำนม