42 ตอบกลับ

หายแพ้ตอน 20 วีดค่ะ เดี๋ยวอาการหายแพ้จะดีขึ้นและหายไปตอนเข้าเดือน 4-5 เดือนค่ะ เป็นกำลังใจให้คะ ถึงแม้ว่าจะแพ้และอ้วกออก แต่ก็ต้องพยายามกินด้วยนะคะ

แพ้ตั้งแต่ไม่รู้ว่าท้องค่ะ ตอนนี้ จะ17W ก็ยังแพ้อยู่ แต่อาการแพ้ค่อยๆเบาลงค่ะ จะอ้วก 4-5 ครั้งต่อวัน เหลือ 1-2 ครั้งค่ะ😁😁😁😁😁😁

แพ้ตั้งแต่6วีค เหม็น อาเจียน กินไม่ได้ เวียนหัว จนตอนนี้ 19 วีค มีเวียนหัว อาเจียน ปวดหลังปวดท้อง และกินเยอะ หิวบ่อยจ้า

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่6วีคหายแพ้ตอน16-17วีคค่ะ แต่หมอแนะนำให้น้ำเย็นหรือไอติมค่ะมันช่วยบรรเทาได้นิดหน่อย

บ้านนี้แพ้ตอน6วีคถึง11วีค เลยกลับมาอยู่บ้านค่ะ น่าจะแพ้อากาศด้วยค่ะ หลังจากนั้นก็หายแพ้ท้องเลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ตั้งแต่ 6 ถึงตอนนี้ 14 ค่อยยังชั้วขึ้นค่ะ สู้ๆ นะคะ พี่สาวบ้านนี้แพ้ยันวันคลอดเลยค่ะ บีบมือ

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่ยังไม่รู้ว่าตัวเองท้องเลยคะ ตอนนี้ 16w แล้วก็ยังแพ้หนักเหมือนเดิม🥺

เหมือนกันเลยค่ะ😔

ท้องแรกแพ้ตั้งแต่ไม่รู้ว่าท้องจนคลอดจ้า ท้องนี้ไม่แพ้แต่เหม็นเก่งเวียนหัวหน้ามืดเก่ง

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่5w-16wค่ะ ตอนนี้19wไม่มีอาการมึนหัวจะอวกแล้ว มีแต่หิวทั้งวัน สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ไม่แพ้เลยค่ะ ลูกแอบเจริญเติบโตในท้องแม่ ไม่ทำให้แม่เดือดร้อนเลย ตอนนี้ 20w+5