44 ตอบกลับ

เป็นคะ แต่ก่อนสามีจะห้ามไม่ให้แต่งหน้าทาครีม เพราะรอนาน แต่เดี๋ยวนี้ บ่นว่าเมียโทรม แต่งหน้าหน่อย ถึงกับซื้อมาร์คหน้าเครื่องสำอางมาให้เอง แต่อิแม่ไม่อยากแต่ง แค่ลุกเดินอิแม่ยังขี่เกียจแล้ว

เป็นค่า ขนาดงานเป็นงานขายขนมเขาบังคับแต่งหน้า ลูกค้าจะได้ไม่ตกใจ ยังไม่ยอมแต่งเลยค่ะ ปกติต้องแต่ง ตอนนี้เพลียไปหมด แป้งยังไม่อยากทาเลยค่ะ 😂

บ้านนี้เป็นค่ะก่อนท้องเป็นคนชอบแต่งหน้าไม่เคยพลาด หลังท้องไม่แต่งเลยจนมีคนทักตลอดว่ากินข้าวหรือยัง ไม่สบายหรอทำไมซีดๆ 555555

เป็นค่ะ555 เเต่ก่อนชอบเเค่งหน้าเเต่งจัดเต็มทุกวัน พอมีน้องไม่ค่อยเเต่งหน้าสดตลอด นอกจากไปงานที่คนเยอะๆค่ะ

เหมือนกันค่ะ 😂 บ้านนี้แต่ก่อนชอบแต่งหน้ามากออกจากบ้านทีนี่แต่งหน้้าจัดเต็ม พอท้อง แค่แป้งยังไม่ผัดเลย555

บ้านนี้อยากแต่งนะคะ แต่ม้องแล้วแพ้เครื่องสำอางคะ ตอนนี้ไม่ได้แต่งหน้ามา 8 เดือนแล้วคะ รู้สึกชินสะแล้ว

เป็นเหมือนกันค่ะ จะแต่งแค่เฉพาะจำเป็นต้องออกไปข้างนอก แต่ถ้าอยู่บ้านนี่เป็นซอมบี้ทุกวันเลยแหละค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วงไตรมาสแรกไม่แตะเครื่องสำอางเลย หลังจากนั้นปกติค่ะ แต่เบาๆ จะได้ดูไม่โทรม ^^

แม่บ้านนี้เป็นค่ะ แต่น่าจะเป็นเพราะเหนื่อยเลยพาลขี้เกียจ แล้วก้อกังวลเรื่องสารเคมีด้วยค่ะ

เป็นค่ะ ตอนนี้ออกไปไหนหน้าสดตลอดเลย ตอนยังไม่ท้องแต่งหน้าประจำแต่งจัดมากก ไม่แต่งไม่ออกบ้าน55555