นม

แม่ๆบ้านไหน? ทานนมยี่ห้ออะไรกันบ้างค่ะ

35 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แอนมัมจืด,ผลไม้รวม, สตอเบอรี่ หมีโกลด์เบอรี่ หมีโกลด์ไรท์ นมจืดฟูจิ โฟโมทต์ บางทีก็แล็คตาซอย กินได้หมดจ้า แต่เน้นแอนมันกับตราหมี

VIP Member

นมวัวก็จะมีของ จิตรลดา กับหนองโพค่ะ เพราะมั่นใจว่าเป็นนมโคแท้ๆ นมถั่วเหลืองกินบ้าง แต่นานๆที เพราะแคลเซียมน้อย นมอัลมอนด์

ทานหลากหลายค่ะแม่ ลูกจะได้ไม่แพ้โปรตีนจากนมวัว บ้านนี้ทานนมแลคตาซอย ไวตามิลค์ ไทยเดนมาร์ค ตราหมี แอนมัม สลับๆกันไปค่ะ

ทุกยี่ห้อค่ะ​ ไทยเดนมาร์ค​ ตราหมี​ แอนมัม​ แอนลีน​ ดีน่างาดำ​ แลคตาซอย​ น้ำผลไม้​tipco นมเปรี้ยว​ เพราะบ้านนี้ท้องผูกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ทานหลากหลายค่ะแม่ แอนมัม ตราหมี ดูเม็กมาม่า เอนฟามาม่า นมอัลมอนด์ นมถั่วเหลืองงาดำ น้ำเต้าหู้

ทานทุกอย่างที่อยากเลยค่ะ แต่เน้นมีประโยชน์ต่อลูกค่ะ ทานหลากหลายดีนะคะ แม่ไม่เบื่อ ลูกไม่แพ้นมวัว

ทานทุกตัวค่ะเพราะทานอย่างเดียวเขาบอกว่าเด็กจะแพ้นมวัวมีคนแนะนำให้ทานหลายๆตัวค่ะ

แอนมัมรสจืดค่ะ​ นานๆที​จะมีสลับกับเต้าหู้​หวานน้อย​ ฝาสีฟ้าในเซเว่นบ้าง​

ทาน เกือบ ทุก ตัว ค่ะ สลับ กัน ไป แอนมัม ตราหมี ดีน่างาดำ แลคตาซอย นมจืด

แอนมัม แอนลีน ตามหมีฟ้า ชมพู เต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาล สลับกันค่ะ 😘