อาการแพ้ท้อง

แม่ๆคนไหนแพ้ท้องนานบ้างค่ะนานสุดกี่สัปดาห์ถึงหายแพ้ส่วนตัวเองแพ้ตั้งแต่สัปดาห์ที่3จนถึงสัปดาห์ที่10ก้อยังไม่หยุดแพ้เลยอ่ะค่ะคือแบบกินไรไม่ค่อยได้กินไปก็อวกออกหมดแม่ๆคนไหนแพ้เหมือนกันบ้างแล้วกี่สัปดาห์ถึงจะหายคือแบบทรมานสุดๆเลยค่ะ

39 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ทานข้าวไม่ค่อยได้เลย อ้วกออกหมด ทั้งที่พยายามฝืนทานแล้ว กลัวลูกไม่ได้รับสารอาหาร ทานยาหลังอาหารด้วย พออ้วกเลยไม่รู้ว่ายาที่ทานจะได้บำรุงบ้างมั้ย บางช่วงก็เหมือนจะดีขึ้น ซักพักก็แพ้ท้องหนักอีก

นี้เริ่มแพ้ตอน 8w แล้วเริ่มดีขึ้น 13w กินอะไรก็อ้วก ใจสั่น ตลอด แทบไม่อยากไปไหนเลย เพราะว่าแพ้ท้อง แต่ก็พยายามกิน พวกแบบเส้นๆแทนข้าว มันย่อยง่าย กินข้าวทีไรอ้วกตลอด

VIP Member

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่ 6w ถึง16-17w เลยค่ะ กินได้แต่ผลไม้ ถ้าเป็นข้าวกินแปปๆพุ่งเลยค่ะ พอออกแล้วสักพักก็ยัดไปอีกนิดนึง นอกนั้นก็กินผลไม้แล้วก็กินนม ขนมปังเสริมเอาค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้11w ยังไม่หายเลยจ้ากินไรก้อไม่อร่อยเห็นข้าวยังกะเห็นปลาคาวมากๆอยากหายแพ้เหมือนกันค่ะทรมาน😩😩😩

เราแพ้ตั้งแต่ท้องอ่อนเลยค่ะ​ เวียนหัว​ นอนเก่ง​ กินแล้วอ้วก​ จน16วีคถึงดีขึ้นค่ะ​ ตอนนี้กินเก่งแล้ว​ มองหาแต่ของกิน5555

แพ้ถึง5เดือนค่ะ ช่วง 6 เดือน กินได้เยอะมากๆ จาก นน ไม่ค่อยขึ้น ตอนนี้ 8 เดือนกว่า นน ขึ้นมา10โลแล้วจ้า

เราแพ้ตั้งแต่7w มาเริ่มหายตอน13วีคตอนนี้14วีค5d และคะ สุ้ๆ ท้องสองแพ้ทรมานมากท้องแรกไม่แพ้เรย

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้แพ้ถึง8เดือนเลยค่ะ ตอนนี้เริ่มกินได้บ้างแล้ว สู้ๆๆน่ะค่ะแม่

บ้านนี้อาการแพ้หายตอนท้อง5เดือนค่ะแต่ก็ยังมีอาการผะอืดผะอมอยู่เบื่ออาหารด้วย

แม่แพ้ตอน3เดือนแรก และกลับมาแพ้อีกตอน5เดือนค่ะ ทรมานมากเลย ปวดท้องมากด้วย 😭😭