เตรียมคลอด

แม่ๆ เดือนตุลา เตรียมของกันหรือยังคะ ท้องแรก ไม่รู้ต้องเตรียมอะไรบ้าง

51 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

17 ตุลาคม ทยอยตรียมแล้วคะ ช่วงนี้ไม่ได้ออกไปไหน เน้นดูไลฟ์สด cf ทั้งวันทั้งคืน จนตอนนี้ได้เสื้อผ้าน้องครบแล้วคะ เหลือแต่จำพวกยาและของอาบน้ำ

Post reply image
4y ago

แม่ซื้อร้านไหนค่ะ น่ารักมาก

ส่วนมาก มีคนให้มาแต่ซื้อเอง ยังไม่กล้าซื้อเลยค่ะ น่าจะ สิ้นเดือนนี้จะทย่อยซื้อละค่ะกลัวท้องโต ไม่ไหวค่ะ😁กำหนด20ตุลา

4y ago

คนรอบตัวน่ารักมากค่ะ

รพ ไม่ข้อมูลติดในสมุดสีชมพูหรอค่ะ ตอนเราท้องเราก็หา ข้อมูลเองว่าเตรียมอะไรบ้างจากกลุ่มคนท้องคุยกันค่ะแม่

บ้านนี้ว่าจะเตรียมสิ้นเดือนนี้ค่ะ แอบตื่นเต้นเหมือนไม่รู้จะซื้ออะไรก่อนดี ท้องแรกเหมือนกันคะ. คลอด6ตุลา

4y ago

เหมือนกันเลยค่ะ ความแม่มือใหม่

ตุลาเหมือนกันคะ 26 ยังไม่ได้เริ่มเตรียมเลย อีแม่อยากจะทยอยซื้อใจจะขาด แต่พ่อเขายังไม่อยากให้ซื้อคะ🤣

เราเตรียมไว้บ้างแล้ว 5 ต.ค จะเตรียมแฟนบ่น บอกว่าใกล้ๆๆก็ได้ โบราณเค้าถือ

4y ago

5555 รอใกล้ๆๆ เพื่อความสบายใจ

VIP Member

ยังไม่เตรียมเลยจ้า​ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ☺️ กำหนดคลอด1ตุลาจ้า

9_ตุลา ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ ใกล้ๆเดือนค่อยจะเตรียมค่ะ

VIP Member

1 ตุลา ขาดแต่พวกสำลี ทิชชู่เองคะ ที่เหลือเตรียมครบหมดแล้ว

26ตุลาค่ะยังไม่เตรียมเลยกะว่าจะเริ่มซื้อเดือนหน้าค่ะ