แม่ๆ ฝากท้องกันตอนกี่วีคค่ะ

แม่ๆ ฝากท้องกันตอนกี่วีคค่ะ

118 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

รู้แล้วไปเลยค่ะ เพราะว่าปฎิสนธิแล้วตั้งแต่ ปจด มาครั้งแรก คุณหมอจะนับวัน ปจด มาครั้งแรกของเดือน รีบไปนะคะแรกๆมีคนบอกว่าจะไปตอน3เดือนยังทัน แต่ดีที่ไม่ฟังไปก่อนได้ตรวจคัดกรองดาวน์ด้วย หากช้าก็จะมีผลอันตรายและตรวจไม่ได้

2y ago

ขอความรู้หน่อยคะ ปฏิสนธิแล้วตั้งแต่ ปจด มาครั้งแรกคือ ยังไงหรอคะ ไข่จะตกหลังจากหมดประจำเดือนไม่ใช่หรอคะ

บ้านนี้ไปฝากตอน 12 วีค เพราะก่อนหน้านี้ไม่มีอาการอะไรเลย ปจด.ก็มาๆหายๆเลยคิดว่าปกตื

สองเดือนเกือบสามค่ะ 😂 แต่ช่วง1-2 อัลตร้าซาวด์ เช็คด้วย ค่อยฝาก😊

VIP Member

* 14วีคค่ะ แต่หาหมอ อัลตร้าซาวด์และรับยาบำรุงตั้งแต่9+6วีค

ไปตอน 5w กับ 7w แต่คุณหมอเริ่มนับเป็นการฝากครรภ์ตอน 8w ค่ะ

บ้านนี้ฝากตอน9w4dค่ะ(แม่บ้านนี้ทานโฟลิกก่อน3เดือน)

ของเค้าพึ่งรู้ตอน 2 เดือนกับอีก3วัน😅 แล้วไปฝาก

VIP Member

11ค่ะ เพราะเคยหลุดไปตอน8week เลยรอให้แน่ใจก่อน

12วีคค่ะตรวจขึ้น2ขีดเห่อมากรีบไปเลยค่ะ😂😂

VIP Member

รู้ว่าท้องก็ฝากเลยค่ะ ไปตอน 3 week กว่าๆค่ะ😊

3y ago

คุณหมอซาวให้ไหมคะ