48 ตอบกลับ

เงียบมากค่ะกำหนด4กค...แต่แม่กินเก่งมากค่ะช่วงนี้แล้วน้ำหนักแม่ก้ไม่ขึ้นมาเรย3_4เดือนแล้ว

29 ก.ค ค่ะ ช่วงนี้ท้องปั้นบ่อยค่ะ ฉี่บ่อยมากก เหนื่อยง่าย ปวดหลัง ปวดจิมิ ค่ะ

กำหนด 23 กรกรกฎา ลูกชายอยากออกตั้งแต่ 35 วีคแล้วค่ะ หมอต้องให้ยาระงับคลอดไว้

กำหนด23กรกฎาเหมือนกันค่ะ ลูกสาว ดิ้นแรงมากกกทั้งวันทั้งคืนนอนตี1ตี2ทุกวัน

21 เหมือนกันค่ะ แต่หน่วงจิมิ มาก นอนลูกโก่งตัวบ่อยจุกไปหมดเลยค่ะ ฉี่บ่อยด้วยค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 14 กรกฎาช่วงนี้ท้องแข็งบ่อยมากเลยคะเดินเยอะก้ปวดลงจิมิ😆😂

13​ กรกฎา​ ปวดไปหมดเลยค่ะ​ ท้องแข็งบ่อยมากก​ เริ่มมีอาการเจ็บเตือนบ้างแล้ว

กำหนดคลอด14กรกฎาคม ปวดจิมิมากค่ะ จะพลิกตัวจะยกขาขึ้นที่นอนปวดมากค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ😄🥰

กำหนดคลอดวันที่5กค.แล้วค่ะตอนนี้ยังไม่มีท่าทีจะออกมาเลยค่ะ

22กรกฎาค่ะ ท้องแข็งบ่อย ปวดฉี่ ปวดมิจิ ปวดขาปวดหลังมาหมดค่ะ🥹

บ้านนี้ กำหนดคลอด 11ก.ค เงียบกริบเหมือนกันค่ะ อยากออกแล้วค่ะ🥹😂

ตามจริงควรไห้เฝ้าอาการที่โรงบาลนะคะไม่น่าไห้กลับเพราะอันตรายมากปากมดลูกก็เปิดแล้วด้วยถ้าหลาย ช.เกินเด็กยังไม่ออกปากมดลูกยังไม่เปิดเพิ่มคือต้องผ่า.รึสังเกตอาการแม่และลูกตลอดนะ