93 ตอบกลับ

ปากมดลูกเปิด5เซ็น แต่ความดันสูงขึ้นเป็น172 ต้องส่งตัวเข้ารพ.ในอำเภอ ไปถึง11.30 โดนฉีดยาเร่งคลอด ปวดท้องปวดหลัง ทรมานมาก แต่ปากมดลูกเปิดเร็วมาก 12.16น้องก็คลอดค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก ใส่ยาเร่งคลอดที่น้ำเกลือคะ แต่ไม่ปวดนะคะ จนคุณหมอต้องเจาะถุงน้ำคล่ำให้แตก ปากมดลูกถึงเปิดคะ(38+5) ส่วนท้องสองคลอดเองคะ เพราะมีมูกเลือด(40+1)

คุณแม่ท่านไหนทราบช่วยตอบหน่อยนะค่ะ...รู้สึกกังวลมาก...40สัปดาห์แล้ว...ควรไปหาหมอให้หมอเร่งให้ไหมค่ะ...ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ...ควรไปบอกหมอว่าอย่างไรค่ะ

ถามที่โรงบาลเขาบอกต้องทำเรื่องฝากใหม่ค่ะ

เจ็บมากกกบอกได้คำเดียว เจ็บนานด้วยแต่เบ่ง3ทีน้องออกจ้าคลอดง่ายแต่เจ็บนานนบอกกับตัวเองเลยถ้าเกิดท้องอีกอย่าโดนอีกเลยยาเร่งคลอดทรมานมากกจิงๆ

กำหนดคลอด23 เร่ง24 ปวดสุดๆปวดไม่ไม่คำบรรยายหายใจก็ไม่ทั่วท้องเภราะปวดมาก ดราปวดจนร้องข้อให้ผ่าแต่หมอไม่ผ่าให้ เราใช่วิธีแหนบยาคร่า

เคยค่ะ โดนเร่งตั้งแต่ เที่ยงวัน แต่เริ่มปวดท้องตั้งแต่บ่ายยันตี 3 สรุปคลอดเองไม่ได้ ต้องผ่าคลอด เพราะน้องตัวใหญ่ ปวดท้องทรมาน​มากค่ะ

เร่งค่ะ ไปโรงบาลตี4ปากมดลูกเปิด4เซ็น จน8โมงเปิดเพิ่มเป็น 5 เซ็น เลยโดนเร่งคลอด ปวดท้องมากปวดแบบไม่ได้พักหายใจเลย คลอดเที่ยง 😂😂 จำไม่ลืม

ไม่กล้าร้องเลยค่ะ พยาบาลด่าเคียงข้างๆ ทั้งกัดฟันทั้งกัดแขนตัวเอง 🤣🤣

มีลูกเลือดปากมดลูกลูกเปิด 2 เซน บ้านไกลหมอเลยให้นอนอยู่รพ.โดนฉีดยาเร่งคลอด ทรมานมากเพราะมันปวดถี่และบ่อยกว่าปวดธรรมชาติ.

เร่งคลอดทางสายน้ำเกลือ ปวดจนคว้าทุกอย่างที่อยู่รอบๆตัว ที่กั้นเตียงนี่สั่นจนเกือบหลุด ที่วัดหัวใจลูกนี่กระจุยเลยจ้ะแม่จ๋าา

ตอน 38วีค+5 ค่ะ เร่งโดยวิธีเจาะถุงน้ำคร่ำ(อันนี้เจ็บพอควรค่ะ) จากนั้นก็ใช้ยาค่ะ แล้วก็คลอดภายในวันนั้นเลย ตอนนี้2เดือน26วันแล้วค่ะ

หมอเร่งให้เองค่ะ เพราะปากมดลูกเปิด4เซนต์แล้วค่ะ